Thanh lý tài sản cố định

Ninh Nguyễn HN

Ninh Nguyễn HN

Sơ cấp
13/7/21
3
0
1
36
ACE cho mình hỏi chút
Bên mình có thuê cơ sở để hoạt động có đầu tư tscđ hiện tại bên mình chuẩn bị đóng cửa chi nhánh do tình hình dịch bệnh tscđ còn chưa hết khấu hao bên mình k lấy lại muốn bỏ luôn có bị loại VAT tương ứng với giá trị còn lại không và muốn không bị loại cần xử lý như thế nào mong mọi ng góp ý thank all
admin duyệt giúp mình thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
wktgroup

wktgroup

Trang điểm tử thi
12/7/21
68
9
8
41
Facebook
ACE cho mình hỏi chút
Bên mình có thuê cơ sở để hoạt động có đầu tư tscđ hiện tại bên mình chuẩn bị đóng cửa chi nhánh do tình hình dịch bệnh tscđ còn chưa hết khấu hao bên mình k lấy lại muốn bỏ luôn có bị loại VAT tương ứng với giá trị còn lại không và muốn không bị loại cần xử lý như thế nào mong mọi ng góp ý thank all
admin duyệt giúp mình thank
Không biết tscđ của bên bạn là gì thế?

Ninh Nguyễn HN

Ninh Nguyễn HN

Sơ cấp
13/7/21
3
0
1
36
Không biết tscđ của bên bạn là gì thế?
Bên mình tscđ là hệ thống lọc nước và điều hòa làm khách sạn bạn ah và các chi phí sửa chữa lớn tscđ

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Bên mình tscđ là hệ thống lọc nước và điều hòa làm khách sạn bạn ah và các chi phí sửa chữa lớn tscđ
Trường hợp này của bạn chắc chắn sẽ bị loại vì giá trị còn lại của tscđ này không tham gia vào hđsxkd của doanh nghiệp nên phần thuế gtgt ương ứng này sẽ bị loại khi thanh tra thôi.

• Like
Reactions: thamnguyen1356
Ninh Nguyễn HN

Ninh Nguyễn HN

Sơ cấp
13/7/21
3
0
1
36
Trường hợp này của bạn chắc chắn sẽ bị loại vì giá trị còn lại của tscđ này không tham gia vào hđsxkd của doanh nghiệp nên phần thuế gtgt ương ứng này sẽ bị loại khi thanh tra thôi.
Thank bạn đã tư vấn trường hợp này không có cách nào giữ dc VAT ah bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA