Mỗi tuần một chuyên đề

Tham gia bảo hiểm qua chữ ký số cần phải làm gì?

• Thread starter thamnguyen1356
  • Ngày gửi
thamnguyen1356

thamnguyen1356

Kế toán tập sự
7/8/11
26
1
3
Hà Nội
Hồi giờ e làm kế toán nội bộ không à..và chưa được đóng bảo hiểm xã hội luôn..bây giờ e qua công ty mới...sếp kêu làm thủ tục đóng bảo hiểm xã hội đi e..nhưng lại làm qua chữ kí số á..e chưa va chạm chữ kí số nên chưa biết gì luôn..ace hỗ trợ e với ạ..bây giờ bước đầu là làm gì ạ..
Tks tất cả các ace mình nha!

• Like
Reactions: Truong Nguyen
Khóa học Quản trị dòng tiền
Trangnhungct90

Trangnhungct90

Sơ cấp
19/7/21
10
1
3
33
Hồi giờ e làm kế toán nội bộ không à..và chưa được đóng bảo hiểm xã hội luôn..bây giờ e qua công ty mới...sếp kêu làm thủ tục đóng bảo hiểm xã hội đi e..nhưng lại làm qua chữ kí số á..e chưa va chạm chữ kí số nên chưa biết gì luôn..ace hỗ trợ e với ạ..bây giờ bước đầu là làm gì ạ..
Tks tất cả các ace mình nha!
vậy trước giờ công ty đã đóng BHXH cho ai chưa ạ. hay giờ mới bắt đầu làm từ đầu ạ

Trangnhungct90

Trangnhungct90

Sơ cấp
19/7/21
10
1
3
33
Đầu tiên là bạn nên mua phần mềm BHXH, thông thường thì mình sử dụng chữ ký số của đơn vị nào thì mình mua phần mềm BHXH của đơn vị đó cho tiện ạ. Sau đó nhà cung cấp phần mềm sẽ hướng dẫn bạn làm các bước đăng ký tiếp theo ạ

• Like
Reactions: thamnguyen1356
thamnguyen1356

thamnguyen1356

Kế toán tập sự
7/8/11
26
1
3
Hà Nội
Đầu tiên là bạn nên mua phần mềm BHXH, thông thường thì mình sử dụng chữ ký số của đơn vị nào thì mình mua phần mềm BHXH của đơn vị đó cho tiện ạ. Sau đó nhà cung cấp phần mềm sẽ hướng dẫn bạn làm các bước đăng ký tiếp theo ạ
Cảm ơn bạn nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA