Tiêu dùng nội bộ

L

LMyPham

Sơ cấp
20/7/21
3
0
1
37
Anh chị ơi cho em hỏi? Cty bên em có ngành nghề mua bán xăng, dầu. Cty có xe Bồn chạy đi mua và chở xăng dầu đi giao cho đại lý bán. Vậy cho em hỏi Dầu công ty em xuất cho xe Bồn chạy trong trường hợp này có phải là Tiêu dùng nội bộ không? Mà nếu đúng là Tiêu dùng nội bộ thì theo tt26 là không phải xuất hoá đơn, chỉ dùng pxk. Em bị hoang mang là hàng hoá không phải cty tự sản xuất ra mà đem dùng á. Anh chị giúp em với. Em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Anh chị ơi cho em hỏi? Cty bên em có ngành nghề mua bán xăng, dầu. Cty có xe Bồn chạy đi mua và chở xăng dầu đi giao cho đại lý bán. Vậy cho em hỏi Dầu công ty em xuất cho xe Bồn chạy trong trường hợp này có phải là Tiêu dùng nội bộ không? Mà nếu đúng là Tiêu dùng nội bộ thì theo tt26 là không phải xuất hoá đơn, chỉ dùng pxk. Em bị hoang mang là hàng hoá không phải cty tự sản xuất ra mà đem dùng á. Anh chị giúp em với. Em cảm ơn nhiều
Anh làm cho bên vận tải xăng dầu đây. Em sử dụng phiếu xuất kho nội bộ, nhớ xây dựng định mức nhé, định mức sẽ xây dựng chi phí/m3/km. Được thì xây dựng định mức khoán.

L

LMyPham

Sơ cấp
20/7/21
3
0
1
37
Em cảm ơn anh nha. Anh cho em hỏi thêm phần nữa nha. Cty em mua bán xăng dầu, có thêm ngành nghề cho thuê vận chuyển và xây dựng. Cty dùng dầu chạy xe cho thuê và dùng dầu để chạy xe cẩu, xe cuốc... Thi công công trình. Này cũng không xuất hoá đơn cho phần Dầu sử dụng. Mà cũng sử dụng pxk phải không . Em cảm ơn nhiều.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Em cảm ơn anh nha. Anh cho em hỏi thêm phần nữa nha. Cty em mua bán xăng dầu, có thêm ngành nghề cho thuê vận chuyển và xây dựng. Cty dùng dầu chạy xe cho thuê và dùng dầu để chạy xe cẩu, xe cuốc... Thi công công trình. Này cũng không xuất hoá đơn cho phần Dầu sử dụng. Mà cũng sử dụng pxk phải không . Em cảm ơn nhiều.
Đúng rồi bạn, việc đổ dầu cho xe đi vận chuyển thuê thì dầu cấu thành giá vốn dịch vụ vận chuyển, hoặc xăng dầu dùng cho xe cẩu, cuốc thi công công trình thì nó nằm trong thành phần nhiên liệu thuộc giá thành của công trình. Những cái này đều dùng nội bộ.

L

LMyPham

Sơ cấp
20/7/21
3
0
1
37
Em rất cảm ơn anh. Trước đây em hoang mang vấn đề này hoài. Nhờ anh em đã hiểu. Thank you.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA