Xử lý sát nhập với công ty chưa gửi quyết toán thuế và BCTC

• Thread starter thamnguyen1356
  • Ngày gửi
thamnguyen1356

thamnguyen1356

Kế toán tập sự
7/8/11
26
1
3
Hà Nội
Em chào các anh/chị! Em có vấn đề muốn nhờ anh chị tư vấn giúp ạ!
Công ty em sáp nhập với 1 công ty khác có giấy chứng nhận đăng ký vào ngày 25/5/2021
Nhưng công ty bị sáp nhập chưa gửi quyết toán thuế và BCTC đến thời điểm sáp nhập cho CCT, em mới làm công văn xin quyết toán thuế thôi ạ.
Giờ em đọc thông tư thấy phải nộp Quyét toán thuế trong vòng 45 ngày. Vậy là em bị chậm rồi.
Anh chị có thể tư vấn giúp em hướng giải quyết không ạ? Em cảm ơn nhiều nhiều lắm ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Trường hợp này đúng ra phải xử lý sạch công ty kia rồi mới sát nhập. Thôi giờ chờ cơ quan thuế xuống làm việc rồi giải quyết 1 lần cho xong thôi bạn.

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Em chào các anh/chị! Em có vấn đề muốn nhờ anh chị tư vấn giúp ạ!
Công ty em sáp nhập với 1 công ty khác có giấy chứng nhận đăng ký vào ngày 25/5/2021
Nhưng công ty bị sáp nhập chưa gửi quyết toán thuế và BCTC đến thời điểm sáp nhập cho CCT, em mới làm công văn xin quyết toán thuế thôi ạ.
Giờ em đọc thông tư thấy phải nộp Quyét toán thuế trong vòng 45 ngày. Vậy là em bị chậm rồi.
Anh chị có thể tư vấn giúp em hướng giải quyết không ạ? Em cảm ơn nhiều nhiều lắm ạ
Trách nhiệm của ai người đó bị xử lý.Thuế xuống xử lý thì quy trách nhiệm bên kia.Đơn giản vậy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA