mn ơi giúp mình bài này với ạ

• Thread starter Hà Suly
  • Ngày gửi
H

Hà Suly

Sơ cấp
9/9/21
1
1
1
23
mn ơi giúp mình với ạ
Trong quá trình kiểm tra chi tiết, KTV phát hiện Công ty Hoa Mai bán một lô hàng vào ngày 30/12/2020 theo phương thức vận chuyển đến tận kho người mua. Giá bán của lô hàng là: 250 triệu đồng, giá vốn của lô hàng là: 210 triệu đồng, thuế suất 10%. Hàng đang bốc lên xe, đang vận chuyển tới người mua, chưa có xác nhận về giao nhận hàng. Thủ kho công ty Hoa Mai đã căn cứ vào phiếu xuất kho ghi vào thẻ kho, còn kế toán đã ghi sổ doanh thu, nợ phải thu, thuế GTGT đầu ra phải nộp, hàng tồn kho và giá vốn hàng bán năm 2020 theo số tiền trên.
a. Phân tích rõ nội dung của sai phạm trong hạch toán của công ty và chỉ ra sai phạm đó ảnh hưởng đến những thông tin tài chính nào, ở đâu và ảnh hưởng như thế nào?
b. Với giả thiết sai phạm là trọng yếu, hãy nêu kiến nghị điều chỉnh các chỉ tiêu tài chính có liên quan.
c. Nếu sai phạm trên là trọng yếu, KTV đưa ra bút toán điều chỉnh nhưng đơn vị không chấp nhận điều chỉnh thì KTV sẽ phát hành báo cáo kiểm toán dạng gì? Vì sao?

• Like
Reactions: MINA
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Em tham dự vào topic này nhé!
Ngày 30/9/2021 Webketoan có tổ chức 1 buổi sinh hoạt online dành cho các bạn sinh viên và kế toán mới ra trường nhằm hướng dẫn các bạn hiểu rõ môn học cũng như phần nào giải đáp vướng mắc của các bạn. Em có thể đăng ký tham dự trong bài viết này https://webketoan.com/threads/30785...n-cho-cac-ban-sinh-vien-chuyen-nganh-ke-toan/
⏰

Thời gian: Từ 19h00 đến 21h00, ngày 30 tháng 09 năm 2021

Diễn giả: chị Việt Hương - Thành viên Ban Quản Trị Webketoan

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA