Giải pháp Hóa đơn điện tử MobiFone Invoice

Mua đi bán lại hàng hóa theo quyền XNK có được hoàn thuế?

  • Thread starter Webketoan Hub
  • Ngày gửi
Webketoan Hub

Webketoan Hub

Dịch vụ & Đào tạo kế toán
13/2/21
332
91
28
webketoan.com.vn
Công văn số 5389/TCHQ-TXNK ngày 15/11/2021 của Tổng cục Hải quan về việc hoàn thuế hàng hóa nhập khẩu theo quyền nhập khẩu.

Trường hợp doanh nghiệp mua hàng hóa từ nước ngoài theo quyền nhập khẩu sau đó xuất bán sang nước thứ ba theo quyền xuất khẩu, nếu doanh nghiệp có quyền xuất/nhập khẩu hàng hóa và hàng tái xuất chưa qua sử dụng, gia công, chế biến tại Việt Nam thì được miễn nộp thuế XK đồng thời được hoàn lại thuế NK theo quy định tại Điều 19 Luật số 107/2016/QH13 .

Liên quan đến việc xác định các hoạt động được phép thực hiện theo quyền xuất khẩu, quyền nhập khẩu, Tổng cục Hải quan đề nghị doanh nghiệp liên hệ với Bộ Công thương để hướng dẫn theo thẩm quyền.

Nguồn: LuatVietnam.net
 
  • Like
Reactions: MINA
Giải pháp Hóa đơn điện tử MobiFone Invoice
Giải pháp quản lý giá thành ngành bao bì nhựa mềm
Giải pháp Hóa đơn điện tử MobiFone Invoice
Học kế toán online cùng Webketoan
Giải pháp Hóa đơn điện tử MobiFone Invoice

Xem nhiều