cô ơi, có cơ hội nào cho con không? Khi con không có bằng ĐH nhưng muốn thi ACCA?

• Thread starter ACV
  • Ngày gửi
Cô Thủy ACCA tư vấn cho bạn Thùy Quyên vào lúc 4pm ngày 05/12/2021 mời các bạn tham khảo nhé!
Hỏi:- cô ơi, có cơ hội nào cho con không? Khi con không có bằng ĐH nhưng muốn thi ACCA ạ
con học nghiệp vụ kế toán và đi làm 1 năm nay.
con hứng thú với mảng này nhưng để quay lại học ĐH chuyên ngành con ngán quá cô...
Trả lời: - em có thể học FIA của ACCA, không yêu cầu bằng đại học mà con...
Hỏi: - ủa, không có bằng ĐH học lâu hơn cô ha?
nhưng ít ra em vẫn còn chút ánh sáng để tiếp tục học và lấy được bằng quốc tế
để leo lên thi ACCA em cần ít nhất 4 năm nếu theo lội trình này phải không cô
Trả lời: - tùy vào quỹ thời gian em đầu tư cho nó, cô ước tính thế này và em buffer thêm time nghỉ lễ nhé..
GĐ1: Hoàn thành FIA và đạt chứng chỉ ACCA Accounting Diploma:
Mỗi ngày em đầu tư 2 giờ học đều đặn thì mất 1 năm
Nếu em đầu tư 3 giờ / ngày thì mất 8 tháng thôi
GĐ2: Hoàn thành tiếp 6F ACCA để có được Advanced Accounting Diploma ACCA gồm: F4- Biz Law, F5 - Performance management, F6 - Vietnam Taxation, F7- Financial Reporting,F8-Audit,F9- Financial Management:
+Nếu mỗi ngày em đầu tư 2 giờ thì em cần 15 tháng để hoàn thành
+Nếu em có 3 giờ/ngày thì chỉ mất 10 tháng là hoàn thành thôi
Sau đó em muốn apply Oxford Brookes University nữa thì cần thời gian hoàn thành bài luận và nộp hồ sơ
GĐ3: Phần P level ACCA tính sau nha, em cứ plan cho đến F9 đã nhé
Hãy lên kế hoạch và hành động sát sao nhé, nếu kế hoạch chỉ có trên giấy hoặc trong đầu thì nó mãi mãi chỉ là kế hoạch, quan trọng là HÀNH ĐỘNG nhé em.
Cần xem thêm nội dung đào tạo chương trình này của ACV thì em vào web auditcarevietnam.vn tìm mã combo MS58 là đủ nội dung từ FIA đến ACCA F9 nhé em!
Nội dung học tập toàn bộ chương trình FIA + ACCA + OBU: https://www.auditcarevietnam.vn/combo/combo-ms58
Chúc em sớm hành động nhé!
Thuy Acca Nguyen

Hỗ trợ tư vấn miễn phí học ACCA, FIA, IFRS và non-ACCA tại đây: bit.ly/zalo-tu-van-acca
Xem thêm tại: https://auditcarevietnam.vn
Youtube: Thuy Nguyen ACCA

Lộ trình học gợi ý cho các tình huống quỹ thời gian của từng bạn ở đây nhé!

M

maynguyen99

Sơ cấp
4/12/21
1
1
3
dạ, tuyệt quá ạ, lộ trình chi tiết quá ạ, e hiểu rồi ạ, e sẽ tham khảo luôn ạ.

• Like
Reactions: ACV
Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA