Học và Hành ACCA thế nào cho hiệu quả? Mời bạn!

• Thread starter ACV
  • Ngày gửi
TÂM TÌNH GẦN NỬA ĐÊM

Học viên ACCA: Chị ơi em học hết 8F combo MS30 rồi, em muốn học lên P chị ơi…Tư vấn giúp em em nên học môn nào tiếp, em muốn tập trung vào báo cáo tài chính

Mrs Thủy ACCA: úi, học nhanh dữ, em học vào những lúc nào mà nhanh thế? Chị thấy em bận lắm cơ mà?

Học viên ACCA: Vâng chị, em là dân sales của bank nên rất là bận. Trước mắt em đầu tư học để có kiến thức và áp dụng luôn vào công việc nên em tập trung vào những phần nào thật cần thiết. Phần đó em học tua đi tua lại đến 5 lần ý chị, hệ thống 24/7 VIP dành cho gói combo nên thuân tiện lắm chị ạ. Và em hiểu là để THI thì phải học kỹ lắm. Trước mắt mục tiêu của em là vận dụng ạ.
Em thường học vào cuối tuần và hàng ngày thì trên Grab từ nhà đến công ty buổi sáng nghe ôn lại chị ạ hihi…
Chứ em ko chăm học hàng ngày ý ạ, hihi
Em thây dc truyền đam mê ACCA từ chị Thuỷ đấy vì em đã học qua 2 nơi vẫn chán
Em thích học lớp bên chị lắm, tính thực tế cao hihi..

Mrs Thủy ACCA: Ôi, chị phục em quá thôi…

Học viên ACCA: Em học vỡ ra nhiều, ứng dụng dc nên vuii lắm chị, Cơ quan lại ghi nhận các ứng dụng nên e cũng vui hơn nữa. Vì khi có kiến thức gốc rễ mình ứng dụng vào việc rất tự tin với giải pháp mình đưa ra từ vận dụng kiến thức
Ví dụ em ứng dụng nhé: từ quy trình các việc trong kế toán: chào hàng, order, đàm phán đi đi lại lại, chốt đơn…. Ra hợp đồng, hoá đơn em thấy rằng khi mình làm tín dụng mà chỉ khi Kh nói cần vay mới biết là quá muộn để phát hiện cơ hội rồi. Khi họ vay hầu như là để thanh toán Account payable đến hạn, vậy nếu hai người sale cùng tiếp cận khách này, ai tiếp cận từ lúc họ order nhà cung cấp thì cơ hội sẽ đến tốt hơn người sale đến gặp sau.
Hihi ví dụ nhỏ như vậy ạ.
Vâng em làm tín dụng doanh nghiệp và em lien tục đi tìm kiếm Khách hàng mới

Mrs Thủy ACCA: Vận dụng thông minh quá em ơi, Hoá ra sales mà học ACCA có lợi gớm nhỉ

Xem toàn bộ tâm tình của chúng tôi tại đây: https://www.auditcarevietnam.vn/blog/hoc-va-hanh-acca-nhu-the-nao/

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA