1 banker mà học ACCA thế này thì dân kế - kiểm lo phết nhỉ?

• Thread starter ACV
  • Ngày gửi
Học viên ACCA: Em học ACCA vỡ ra nhiều, ứng dụng dc nên vui lắm chị, Cơ quan lại ghi nhận các ứng dụng nên e cũng vui hơn nữa. Vì khi có kiến thức gốc rễ mình ứng dụng vào việc rất tự tin với giải pháp mình đưa ra từ vận dụng kiến thức
Ví dụ em ứng dụng nhé: từ quy trình các việc trong kế toán: chào hàng, order, đàm phán đi đi lại lại, chốt đơn…. Ra hợp đồng, hoá đơn em thấy rằng khi mình làm tín dụng mà chỉ khi Kh nói cần vay mới biết là quá muộn để phát hiện cơ hội rồi. Khi họ vay hầu như là để thanh toán Account payable đến hạn, vậy nếu hai người sale cùng tiếp cận khách này, ai tiếp cận từ lúc họ order nhà cung cấp thì cơ hội sẽ đến tốt hơn người sale đến gặp sau.
Hihi ví dụ nhỏ như vậy ạ.
Vâng em làm tín dụng doanh nghiệp và em liên tục đi tìm kiếm Khách hàng mới

Mrs Thủy ACCA: Vận dụng thông minh quá em ơi, Hoá ra sales mà học ACCA có lợi gớm nhỉ

Học viên ACC: Hay em hỏi chủ doanh nghiệp về reorder level hàng tồn kho. Anh ý bảo sao ngân hàng hiểu sâu thế: tôi làm theo thói quen và kinh nghiệm thôi. Xong em chia sẻ là có công thức và các tập đoàn lớn họ ứng dụng, xong em tư vấn từ cthuc ấy cái gì gần với cty anh nhất và nên thử ứng dụng cái gì. Thế là họ thấy mình hiểu và tư vấn sát phù hợp chứ ko chỉ nói cty này kia to lắm họ đang làm này kia thì doanh nghiệp SME họ ko nghe mấy…

Mrs Thủy ACCA: Siêu quá em. Em vận dụng cực hiệu quả đó

Học viên ACC: Hay từ hành vi reorder level bank cũng đánh giá dc tính cách ông chủ là thích tồn trữ đầu cơ giá hay chỉ tập trung dự trữ phù hợp nhất cho kinh doanh.
Hihi nhiều nhiều ạ..Nên ACCA luôn làm e vui khi đi bán hàng

Mrs Thủy ACCA: Em dành time chỉ can thi f123 truoc de co dc ACCA Accounting Diploma. Chị dam bao se rat co lợi cho em trong tương lai

Học viên ACCA: Dạ em sẽ cố gắng ạ! F3 em hãi nhất. Toàn tính toán mà e ko tập trung dc. Tính em toàn nghĩ đến ứng dụng

Mrs Thủy ACCA: Sẽ den 1 luc nao đó em lên vị trí QL, chứng chỉ đó giúp em nhiều lắm

Học viên ACCA: Vâng chị, em sẽ cố gắng. Em hiểu mà. Giờ thì chiến lược của em là tập trung công việc cho thật tốt đã. Học và ứng dụng ngay em thích lắm chị.

Mrs Thủy ACCA: Chị phục em quá Lan à hihi

Học viên ACCA: À, em thấy thế này chị:
Ưu điểm học của bên chị Thuỷ là
1. Tư vấn người học phù hợp
2. Tính kết nối người học cao qua group zalo, hỗ trợ cả cuối tuần vì tụi em rất bận
3. Giảng viên dạy nhiệt huyết, nhiều kinh nghiệm thực tế, ví dụ làm em nhớ lâu và phải nhớ ít
4. Em thấy giảng viên đúng kiểu là truyền đam mê nữa ngoài thợ dạy

Mrs Thủy ACCA: Cám ơn em! Giảng viên ACV toàn là ACCA member tâm huyết mà, chỉ mong học viên ai học cũng có chứng chỉ quốc tế thôi hihi…

Học viên ACCA: 5. Em thích nữa là: em mua gói Combo em học bất cứ lúc nào, lúc đầu em bị học theo giờ cố định e toàn bị missed class

Mrs Thủy ACCA: Hi hi chị nhớ hồi đầu là đăng ký môn F3 ACCA, sau đó thì chị Thủy tư vấn thế nào mà đăng ký luôn combo MS30 mới tinh 8F F1-F9 nhỉ! Giờ thì chị nghĩ chưa nên học P vội, em học IFRS và thi lấy chứng chỉ CertIFR mới của ACCA đi.

Học viên ACCA: Yes, yes chị ơi. Đúng. Dạ một số bank cũng đã lập BCTC theo ifrs rùi ví dụ Techcombank, Thế em nghe chị em học ạ

Mrs Thủy ACCA: Ngay sau khi chị hoàn thành hết bài giảng và team kỹ thuật đưa hết lên online thì 24 công ty con của tập đoàn VINGROUP đã cử người đi học đó.

Học viên ACCA: Uầy…Chị siêu thế, Em cũng có đọc trên FB hôm chị chia sẻ nội dung này. Cấp dưới học chuẩn mực cấp trên nhàn chị nhỉ. Kiểu nói phát cấp dứoi hiểu ngay…Hai tư tưởng đi về cùng chuẩn mực rất dễ phối hợp

Mrs Thủy ACCA: Chuẩn em ơi! Nhân viên học IFRS nền tảng rồi thì khi đi vào triển khai áp dụng thực tế thì rất thuận lợi, mỗi doanh nghiệp sẽ có những đặc thù riêng mà.
Em học đi, không phải nuối tiếc đâu. Học cho bản thân mình mà, em đã thấy lợi ích của ACCA rồi thì chắc chắn IFRS CertIFR này không làm em nuối tiếc đâu nhé!

Học viên ACCA: Công nhận, Sếp nào cho đi học là quá khôn. KPI cao, thời gian ít lại vẫn học thì chỉ có online. Em đăng ký nhé chị! Để em rủ thêm mấy bạn bên em đăng ký học, nói chung là học thực tế thế này không học thì phí lắm. Em cám ơn chị ạ.

Kết thúc 22:04 10/12/2021

Mrs Thuy Nguyen ACCA

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA