TB03 THÔNG BÁO HỦY HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ

• Thread starter julyha
  • Ngày gửi
julyha

julyha

Trung cấp
18/2/16
166
38
28
Em chào thầy và các anh/chị,
Em đang gặp phải một vấn đề về TB03, mong anh chị giúp em.
Vào tháng trước em có nộp TB03 hủy dãy hóa đơn điện tử của cty e.
Đến sáng nay em tính hủy đi số hóa đơn giấy còn lại của cty nên lập 1 tờ khai TB03, nhưng do không để ý chỗ giờ ngày tháng trên TB03 mới nó trùng với TB03 tháng trước. Nên khi nộp trên hệ thống để là tờ khai chính thức lần 2.
1. Vậy có nghĩa là trên hệ thống đang hiểu là em nộp lại tờ khai TB03 lần 2 chỉnh sửa lại thông tin cho TB03 trước đó đúng k ạ?
2. Hiện tại em chỉnh ngày hôm nay cho TB03 mới thì hệ thống k cho vì ngày kê khai phải nhỏ hơn kì báo cáo. Vậy thì khi nào em mới được nộp TB03 mới ạ?
3. Trường hợp tờ khai TB03 số 2 của e như vậy thì mình sẽ hủy hay sửa sai như thế nào cho đúng ạ
Mong anh chị giúp em.
Em cảm ơn nhiều ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHAN THỊ KIỀU TRANG

Sơ cấp
23/6/23
1
0
1
28
Em chào thầy và các anh/chị,
Em đang gặp phải một vấn đề về TB03, mong anh chị giúp em.
Vào tháng trước em có nộp TB03 hủy dãy hóa đơn điện tử của cty e.
Đến sáng nay em tính hủy đi số hóa đơn giấy còn lại của cty nên lập 1 tờ khai TB03, nhưng do không để ý chỗ giờ ngày tháng trên TB03 mới nó trùng với TB03 tháng trước. Nên khi nộp trên hệ thống để là tờ khai chính thức lần 2.
1. Vậy có nghĩa là trên hệ thống đang hiểu là em nộp lại tờ khai TB03 lần 2 chỉnh sửa lại thông tin cho TB03 trước đó đúng k ạ?
2. Hiện tại em chỉnh ngày hôm nay cho TB03 mới thì hệ thống k cho vì ngày kê khai phải nhỏ hơn kì báo cáo. Vậy thì khi nào em mới được nộp TB03 mới ạ?
3. Trường hợp tờ khai TB03 số 2 của e như vậy thì mình sẽ hủy hay sửa sai như thế nào cho đúng ạ
Mong anh chị giúp em.
Em cảm ơn nhiều ạ

quan tâm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA