Hóa đơn

• Thread starter Thuongthuy
  • Ngày gửi
T

Thuongthuy

Trung cấp
11/6/13
83
5
8
42
hung yen
Công ty mình cho thuê kho bãi. Và khi thu tiền điện, nước, xuất hóa đơn cho khách chi phí thuê kho và điện đều thuế suất là 10%. riêng chi phí nước sạch hóa đơn là 5%. nhưng mình xuất hóa đơn cho khách chi phí nước sạch mình xuất cùng vào hóa đơn kho và điện và thuế suất của nước là 10% có đc ko.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Công ty mình cho thuê kho bãi. Và khi thu tiền điện, nước, xuất hóa đơn cho khách chi phí thuê kho và điện đều thuế suất là 10%. riêng chi phí nước sạch hóa đơn là 5%. nhưng mình xuất hóa đơn cho khách chi phí nước sạch mình xuất cùng vào hóa đơn kho và điện và thuế suất của nước là 10% có đc ko.
Nếu xuất chung dịch vụ cho thuê kho bãi (trọn gói đã bao gồm điện nước) thì có thể áp dụng thuế suất chung là 10%.
Nếu tính riêng các chi phí phải trả cho bên thứ 3 như điện, nước, internet, ... thì thuế suất phải áp dụng đúng và cần xuất riêng hóa đơn. Vì, bên mua chắc sẽ không chấp nhận trả thêm thuế GTGT không đúng quy định; cho dù bên mua có chấp nhận trả thì họ sẽ không được KK khấu trừ phần thuế thu vượt quy định đó.

• Like
Reactions: Thuongthuy
T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Không, không đúng theo quy định pháp luật.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA