Viết hóa đơn sai ĐVT

• Thread starter songchoquangay
  • Ngày gửi
S

songchoquangay

Guest
5/1/07
32
0
0
HCM
Tháng 5 vừa qua em có suất gần 10 tờ hóa đơn, nhưng giờ xem lại, thì giời ạ, em viết sai ĐVT của hàng hóa, thay vì ĐVT là Bình em viết thành Lon, thế mới khổ. Bây giờ mà hủy viết lại cũng không đặng vì hủy thì phải có chữ ký của hai bên nhưng mà của em (10tờ) điều xuất cho cá nhân hết. :wall: :wall: :wall:, làm sao bây giờ?!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Huongngoclan

Guest
12/10/05
7
0
0
HN
Bạn phải chấp nhận lấy lại hóa đơn từ khách hàng của mình, làm thủ tục hủy và xuất hóa đơn mới thôi!
Chịu khó như vậy lần sau bạn sẽ không nhầm thêm chút nữa đâu!

-------------------------
To huong ngoclan! Còn bạn, lần sau chịu khó viết bài có dấu nhé! Thân chào!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
vuint

vuint

Trung cấp
To Songchoquangay(nghe cái tên cảm thấy bi đ.................át quá!)
Bạn có thể liên lạc với những cá nhân đó mượn lại hóa đơn không? Mượn lại hóa đơn đỏ của họ, nếu đơn giản bạn đã ghi hóa đơn là "Lon" mà chỉ ở một dòng hóa đơn thôi ý, bạn kê giấy than gạch chéo chữ này (\) sau rồi bạn viết xuống dòng dưới là "Bình" nếu cẩn thận đóng dấu vào HD liên 2.
Trường hợp bạn đã ghi cả trang HĐ đó cột ĐVT bạn cũng ghi hết luôn thì chỉ có cách viết lại, vì nếu sửa như vậy thì ko "đẹp".

M

mymy191183

Guest
9/5/07
24
0
0
40
Rạch Giá
Bạn lấy giấy than gạch bỏ và mọc đóng lại hóa đơn của mình chứ tiềm 10 người này thì biết đến khi nào? Vả lại bên cty mình cũng có trường hợp này. Sai đơn vị và đôi khi tụi nó làm cũng sai số tiền luôn sau đó mới fát hiện thì khách hàng ở xa quá ko liên lạc đc.Ý mình là thế còn bạn thì liụe mà tính nha!

xanha78

xanha78

Cao cấp
21/7/04
222
45
28
Ôi thôi kệ thế đi! No problem! Miễn là bạn không có loại hàng hóa đó có đơn vị tính là Lon thôi! Nếu chót có thì sửa theo kiểu của Vuint thì nhanh hon! không cần phải hủy. Nếu viết cho cá nhân thì bạn tự sửa 2 liên (xanh - tím) thôi là được vì lấy đâu ra mà đối chiếu.

Sửa lần cuối:
M

MinhCanTho

Cao cấp
14/5/07
244
0
16
Tp.CanTho
Bạn lấy giấy than gạch bỏ và mọc đóng lại hóa đơn của mình chứ tiềm 10 người này thì biết đến khi nào? Vả lại bên cty mình cũng có trường hợp này. Sai đơn vị và đôi khi tụi nó làm cũng sai số tiền luôn sau đó mới fát hiện thì khách hàng ở xa quá ko liên lạc đc.Ý mình là thế còn bạn thì liụe mà tính nha!

3 Liên mà không giống nhau nếu phát hiện thì mệt lắm đó.
Cty mình làm thì hơi khác, Cùng 1 mặt hàng (cùng tên gọi) nhưng Cty A bán cho mình thì ghi ĐVT : Cái; Cty B bán cho mình thí ghi : Pcs; Cty C thì ghi là : Con; => Do đó tất cả mình nhập đều lấy ĐVT : Cái (Nhập hàng Cty A đầu tiên). Khi xuất cũng toàn là cái, không biết như vậy có được không ? Chưa quyết toán lần nào :dance2::dance2::dance2:

S

songchoquangay

Guest
5/1/07
32
0
0
HCM
Thật ra em có từng nghỉ như @vuint vậy nhưng mà cũng như @vuint viết, cột ĐVT và 10 tờ HĐ đó đều ghi Lon hết ráo, if sữa kiểu đó thì nhìn hóa đơn của em ra tờ giấy gì đó chứ đâu phải hóa đơn, chất chết wá má ơi!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA