Ứng dụng excel trong quản lý xnt

• Thread starter tien hoa
  • Ngày gửi
T

tien hoa

Guest
18/1/13
2
0
0
binh thuan
Chào các bạn,
Mình đang tìm hiểu và ứng dụng phần mền quản lý hàng xnt . tuy nhiên sheet thẻ kho không nhảy danh muc vt mới nhập( mình có gởi kèm file ) . Nhờ các bạn giúp dùm .Cảm ơn nhiều
Thân chào

Đính kèm

• QUAN LY KHO VAT TU THANG.xls
    191.5 KB · Lượt xem: 399
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanhpptc

Sơ cấp
3/9/09
20
1
3
53
Dak Lak
Ðề: Ứng dụng excel trong quản lý xnt

Chào các bạn,
Mình đang tìm hiểu và ứng dụng phần mền quản lý hàng xnt . tuy nhiên sheet thẻ kho không nhảy danh muc vt mới nhập( mình có gởi kèm file ) . Nhờ các bạn giúp dùm .Cảm ơn nhiều
Thân chào
Bạn làm sai vùng chọn, bạn xem lại đúng không nhé

Đính kèm

• QUAN LY KHO VAT TU THANG.xls
    199 KB · Lượt xem: 331
T

tien hoa

Guest
18/1/13
2
0
0
binh thuan

Chào bạn hanhpptc,
Cám ơn bạn đã quan tâm và tư vấn về vấn đề này .
Thân chào

chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh

Nếu bạn cần mình sẽ cho bạn một phai nhập xuất tồn tiện lợi trên excel có phiếu nhập xuất thẻ kho riêng lẻ, excel không tiện lợi bằng access vì excel chỉ quản lý theo tháng sau mỗi tháng lại phải copy số dư và copy để đặt cho tháng tiếp theo còn trên access thì có thể quản lý theo năm, nhưng hai cái có ưu nhược rõ ràng với ẽxcle khi muốn kiểm soát dữ liệu và sửa chữa dễ dàng chuẩn xác 100% nên dễ quản lý tuy hơi thủ công và có tính năng lấy số lẻ thập phân rất lớn, còn access tiện lợi nhưng chỉ cho số lẻ thập phân là 02 số nên khi sử dụng cho phương pháp xuất kho bình quân gia quyền thì khi mình xuất ra sử dụng thì số tiền hay số lượng cuối kỳ lại bị lòi ra một cái đuôi số tiền lẻ còn có mấy su nhưng khi nhìn lên dao diện của access rõ ràng rằng số lượng tồn bằng 0 nhưng thành tiền lại có số tiền lẻ nên hơi rắc rồi, lại phải qua nhập xuất tồn copy số lẻ + thêm phần số lượng cần xuất ra để cho cuối kỳ hết số lẻ , nhưng theo tôi sai excel vẫn thấy tiện lợi và dễ kiểm soát cũng như kiểm tra sửa chữa dữ liệu còn access sai một tí cũng mất cả ngày thậm chí mấy ngày để tìm hiểu xem sai sót ở phần nào để chỉnh sửa mail: chudinhxinh@gmail.com

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA