Phiếu xuất kho chưa có đơn giá và thành tiền

• Thread starter Hyhuog
  • Ngày gửi
H

Hyhuog

Sơ cấp
20/5/22
1
0
1
24
Mọi người ơi cho em hỏi với ạ. Phiếu xuất kho chưa có đơn giá và thành tiền thì giải thích kiểu gì hợp lý ạ, vì em bài báo cáo tốt nghiệp em không biết giải thích sao cho hay ạ. Mong mọi người giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Phiếu xuất kho có giá vốn hàng bán, chỉ được cung cấp cho các bộ phận liên quan: kế toán, ban lãnh đạo, ... theo quy định riêng từng bên;

Còn phiếu xuất kho bán hàng thì tùy từng đơn vị, họ có thể vì bảo mật hoặc theo quy định họ không muốn các bên tham gia vận chuyển hoặc bộ phân kho nắm được giá, thì trên phiếu chỉ có số lượng, mà ko có đơn giá (giá hàng bán).

• Love
Reactions: Hyhuog
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Mọi người ơi cho em hỏi với ạ. Phiếu xuất kho chưa có đơn giá và thành tiền thì giải thích kiểu gì hợp lý ạ, vì em bài báo cáo tốt nghiệp em không biết giải thích sao cho hay ạ. Mong mọi người giúp đỡ
Phiếu xuất kho có 2 dạng:
1. Phiếu xuất kho nội bộ
2. Phiếu xuất kho bán hàng
Thông thường phiếu xuất kho bán hàng chỉ ghi số lượng dùng để làm căn cứ lập biên bản giao nhận giữa bên bán và bên mua về số lượng hàng hóa. Còn giá trị sẽ liên quan đến công nợ phải thu do vậy giá trị sẽ được thể hiện trên hóa đơn GTGT chứ không thể hiện trên phiếu xuất kho.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA