Giá thành công ty in biển bạt quảng cáo

• Thread starter Tomdola
  • Ngày gửi
Tomdola

Tomdola

Sơ cấp
27/7/22
1
0
1
32
Em chào mọi người.
công ty em làm về mảng in biển bạt, quảng cáo, biển báo an toàn, và biển báo tín hiệu giao thông. Anh chị em trong group mình làm về mảng này chia sẻ em xin ít kinh nghiệm về tính giá thành biển báo với ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Em chào mọi người.
công ty em làm về mảng in biển bạt, quảng cáo, biển báo an toàn, và biển báo tín hiệu giao thông. Anh chị em trong group mình làm về mảng này chia sẻ em xin ít kinh nghiệm về tính giá thành biển báo với ạ?
Giá thành biển báo thì xem cấu tạo lên cái biển ấy gồm những gì? Mỗi loại biển báo khác nhau có chi phí giá thành khác nhau tùy kích thước, chất liệu. Bạn nên tính theo thực tế trừ mấy cái máy ép và máy in thì phân bổ theo quy định

thuthuy7884

thuthuy7884

Sơ cấp
25/9/22
2
0
1
39
Em chào mọi người.
công ty em làm về mảng in biển bạt, quảng cáo, biển báo an toàn, và biển báo tín hiệu giao thông. Anh chị em trong group mình làm về mảng này chia sẻ em xin ít kinh nghiệm về tính giá thành biển
Giá thành biển báo thì xem cấu tạo lên cái biển ấy gồm những gì? Mỗi loại biển báo khác nhau có chi phí giá thành khác nhau tùy kích thước, chất liệu. Bạn nên tính theo thực tế trừ mấy cái máy ép và máy in thì phân bổ theo quy định
Bạn cho mình hỏi vậy Khi xuất nvl ra để sản xuất thì xuất sang 154 sau đó nhập kho thành phẩm 155 rồi mới xuất bán ko? hay hạch toán thế nào ạ?

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Em chào mọi người.
Chào bạn
In ấn là ngành nghề phổ biến hiện nay .Giá thành của nó bao gồm những vấn đề sau:
-Nguyên vật liệu :Vải , tôn, thép ...
-Phụ liệu :Mực in
-Nhân công:Lương, bảo hiểm...
-Sản xuất chung :phân bổ công cụ, dụng cụ , khấu hao máy móc thiết bị theo thông tư 45/2018/TT-BTC,chi phí dịch vụ mua ngoài,chi phí khác(Máy in) .
Tuy nhiên , bạn có thể xây dựng định mức chi phí từng loại hình quảng cáo và căn cứ vào tình hình thực tế để phẩn bổ.
Ví dụ : ĐỊnh mức nguyên vật liệu cho:
Biển bạt :4.000.000
Biểm báo:2.000.000
Chi phí nguyên vật liệu xuất dùng thực tế :8.000.000
Phẩn bổ chi phí thực tế từng loại:
Biển bạt:4.000.000*8.000.000/6.000.000=32.0000/6
Biển báo:2.000.000*8.000.000/6.000.000
Các chi phí công nhân,sản xuất chung có thể phân bổ theo số lượng thành phẩm nhập kho
Nếu bạn có thêm thông tin gì thì ghi rõ hơn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA