Bất động sản đầu tư

• Thread starter Trần Khánh.
  • Ngày gửi
T

Trần Khánh.

Sơ cấp
24/2/22
12
1
3
Công ty em làm về lĩnh vực quảng cáo ngoài trời . Mọi người cho em hỏi
Bên em thi công dựng biển quảng cáo : Có thuê nhân còn nguyên vật liệu tự mua vậy khi thi công em đưa vào tài khoản 154 hay 241 theo dõi ạ . Hoàn thành kết chuyển 217
Em cảm ơn !

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Công ty em làm về lĩnh vực quảng cáo ngoài trời . Mọi người cho em hỏi
Bên em thi công dựng biển quảng cáo : Có thuê nhân còn nguyên vật liệu tự mua vậy khi thi công em đưa vào tài khoản 154 hay 241 theo dõi ạ . Hoàn thành kết chuyển 217
Em cảm ơn !
Bạn thi công quảng cáo cho khách hàng thì đưa vào 154, không dùng 241

• Like
Reactions: Trần Khánh.
T

Trần Khánh.

Sơ cấp
24/2/22
12
1
3
Bạn thi công quảng cáo cho khách hàng thì đưa vào 154, không dùng 241
Em thi công dựng biển của công ty rồi cho thuê ạ . Thi công hoàn thành em ghi nhận là bất động sản đầu tư 217 . Trích khấu hao hàng tháng cho vào giá vốn .

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Em thi công dựng biển của công ty rồi cho thuê ạ . Thi công hoàn thành em ghi nhận là bất động sản đầu tư 217 . Trích khấu hao hàng tháng cho vào giá vốn .
Biển quảng cáo nó không phải là bất động sản đầu tư, bạn đưa sang 211 rồi phân bổ cái khấu hao vào giá vốn dịch vụ cho thuê quảng cáo

• Like
Reactions: Trần Khánh.
T

Trần Khánh.

Sơ cấp
24/2/22
12
1
3
Biển quảng cáo nó không phải là bất động sản đầu tư, bạn đưa sang 211 rồi phân bổ cái khấu hao vào giá vốn dịch vụ cho thuê quảng cáo
Biển của mình xây dựng trên đất cho thuê . có hợp đồng thuê đất . Và biển mình chỉ được cấp phép trong thời hạn 10 năm .

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cảm ơn bạn rất nhiều . mình hỏi thêm bạn chut. bạn đang sử dụng phần mềm misa k ạ
Mình không bạn, misa từ 2011 nhân viên hỗ trợ làm loạn giá thành mình phải làm lại là cạch rồi. Mới đây còn thấy vụ không có thuế suất 8% may quá mà không dùng.

T

Trần Khánh.

Sơ cấp
24/2/22
12
1
3
Mình không bạn, misa từ 2011 nhân viên hỗ trợ làm loạn giá thành mình phải làm lại là cạch rồi. Mới đây còn thấy vụ không có thuế suất 8% may quá mà không dùng.
2021 ko có . nó bắt up 2022 bạn ạ. Vì mình đang muốn theo dõi từng biển như 1 công trình để tính giá thành . với theo dõi 1 cái khoản gọi tạm là hoa hồng để hình thành biển được chi tiết . hiện bạn đang làm phần mềm nào vậy

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
2021 ko có . nó bắt up 2022 bạn ạ. Vì mình đang muốn theo dõi từng biển như 1 công trình để tính giá thành . với theo dõi 1 cái khoản gọi tạm là hoa hồng để hình thành biển được chi tiết . hiện bạn đang làm phần mềm nào vậy
Bạn nên dùng excel theo dõi cái này vì nó liên quan đến hoa hồng. Dạo này bắt bớ nhiều nói đến hoa hồng là toàn nghĩ ra vấn đề khác thôi. :d

T

Trần Khánh.

Sơ cấp
24/2/22
12
1
3
Bạn nên dùng excel theo dõi cái này vì nó liên quan đến hoa hồng. Dạo này bắt bớ nhiều nói đến hoa hồng là toàn nghĩ ra vấn đề khác thôi. :d
Hiện tại bạn đang công tác ở đâu vậy . Nội bộ thôi ý mà . hahahah

T

Trần Khánh.

Sơ cấp
24/2/22
12
1
3
Mình làm cty riêng ở HN thôi bạn. Nói đến hoa hồng là lại nghĩ đến Việt Á, bao anh hùng đã ra đi
Mình cũng ở hà nội . Bạn mở công ty rồi làm kế toán luôn hả :D

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận