Bảng cân đối thu chi

• Thread starter NgHoangLong
  • Ngày gửi
NgHoangLong

NgHoangLong

Tâm - Ai cũng có
30/6/05
146
0
16
19
Bến Tre
Xin chào các bạn!

Bạn nào có kinh nghiệm làm Bảng Cân đối thu chi có thể chia sẻ cho mình chút ít không?

Nếu có biểu mẫu chuyển giúp mình về địa chỉ: tamnv76@yahoo.com nhé!

Cảm ơn các bạn nhiều lắm!

Khóa học Quản trị dòng tiền
NgHoangLong

NgHoangLong

Tâm - Ai cũng có
30/6/05
146
0
16
19
Bến Tre
Sao không ai giúp mình hết vậy ta?

Hiện tại mình cũng có tự thiết lập một biểu mẫu nhưng nhìn hơi thô sơ, trong đó chỉ có cột ngày, nội dung, đối tượng được chi/thu, số tiền chi, thu (Chi phụ thuộc vào thu, mà Thu thì đễ bị "bể"). Tất cả các nội dung trên được thiết lập dựa vào dự trù kế hoạch thu chi của từng phòng ban đã nộp về.

Nhưng nhìn vẫn chưa thấy khoa học. Mong các bạn hỗ trợ.

Xin cảm ơn rất nhiều.

P

Phan Luu Hanh

Trung cấp
9/5/06
96
0
0
TP.HCM
Bạn thân mến có gì đâu mà bối rối.
Đơn giản là bạn nên thu trước còn chi sau. Còn chổ nào âm quỹ thì thu tiền qua
khoản phải thu, hay thu ứng trước khách hàng rồi chi ra. Sau đó cân đối lại sao cho vừa phải . Nhớ cân gì thì phải cho khoa học.

trinhan

trinhan

Guest
13/10/06
272
1
0
tp.hcm
Sao không ai giúp mình hết vậy ta?

Hiện tại mình cũng có tự thiết lập một biểu mẫu nhưng nhìn hơi thô sơ, trong đó chỉ có cột ngày, nội dung, đối tượng được chi/thu, số tiền chi, thu (Chi phụ thuộc vào thu, mà Thu thì đễ bị "bể"). Tất cả các nội dung trên được thiết lập dựa vào dự trù kế hoạch thu chi của từng phòng ban đã nộp về.

Nhưng nhìn vẫn chưa thấy khoa học. Mong các bạn hỗ trợ.

Xin cảm ơn rất nhiều.

Thực ra không phải ai không có giúp. Nhưng câu hỏi của bạn chưa rõ ràng nên không biết hỗ trợ bạn bằng cách nào. (vã lại cũng hơi lười với những câu hỏi dài).

Tóm lại thế này:
Theo mình bạn cái bạn đang làm là Kế hoạch thu chi hàng tháng. Còn bảng cân đối thu chi nên làm theo hàng quý, năm ...

Kế hoạch chi: Bạn phải thiết kế theo 1 mẫu nhất định về từng loại chi phí và các phòng ban nào phát sinh chi phí nào thì họ sẽ điền vào chi phí đó.

Kế hoạch thu: Căn cứ vào kế họch thu tiền của Phòng Kinh doanh, tình hình theo dõi hợp đồng, tiến độ thanh toán của khách hàng mà ước cho cụ thể.

Số liệu chênh lệch phải tìm nguồn để xử lý. Làm dần và hoàn thiện theo đúng yêu cầu công ty mình

N

nguyenminhduc

Guest
12/12/06
97
0
0
TP HCM
NgHoangLong dap dung roi
Moi ban xem them sach tai chinh, chuyen muc noi ve lap ke hoach ngan sach ngan han
Tot nhat la ban lam tren Excel
Thai ai

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA