kinh doanh theo mang!!!

• Thread starter hoang thanh
  • Ngày gửi
H

hoang thanh

Guest
29/11/06
12
0
1
Bình Dương
Có ai biết rõ hình thức kinh doanh theo mang không? Tư vấn giúp minh với. Mình có người bạn rủ tham gia nhưng mình chưa hiểu rõ lắm! Mình có suy nghĩ hình như đây là một loại hình kinh doanh lừa đảo thì phải!?
Mong rằng các bạn giúp đỡ minh với. Minh là một Kế toán nhưng rất thích kinh doanh. Mong các BÁC tư vấn giúp!!! Đa Tạ!!!
hoangthanh2503@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Kinh doanh theo mạng có nhiều hình thức lắm, không biết bạn định tham gia vào hình thức nào? vừa sử dụng SP/DV vừa bán hay chỉ sử dụng hoặc chỉ bán? Đây là hình thức phổ biến ở nước ngoài, VN bắt đầu có theo hình thức này rồi. Còn chuyện lừa đảo hay không là do người tổ chức ra việc đó bạn ah
Nói chung là nó giống như rể cây đó bạn, kết quả kinh doanh của bạn cũng mang lại kết quả cho người giới thiệu bạn.
Mình nói thế có đúng không nhỉ, bác nào có cao kiến em xin thọ giáo thêm nhé

vuint

vuint

Trung cấp
Kinh doanh mạng, kinh doanh đa cấp những cụm từ này có lẽ ko còn xa lạ gì nữa nhất là vài năm trở lại đây. Những người tham gia vào hình thức kinh doanh này hầu như là sinh viên họ rủ nhau rồi từ bạn của người này lại rủ bạn bạn của người này.... rồi bạn bạn bạn, người thân ... cứ như vậy họ nhân lên rất nhiều người.
Mình được biết trong môi trường kinh doanh này những người tham gia ko phải làm việc gì ngoài việc đi tham gia các cuộc hội thảo do người đứng đầu nào đó thuyết trình, họ nói rất hay toàn là những lý thuyết xác đáng, những lý luận làm ai nghe cũng thấy thật chí lý...
Tủy từng công ty có công ty thì khi vào phải nộp một khoản tiền, có công ty thì khi vào phải mua một sản phẩm với giá cao...
Khi càng giới thiệu được nhiều người vào thì càng được thăng chức càng có lương cao...
Nhiều ý kiến cho rằng đây là hình thức người bóc lột người một cách trực tiếp, sản phẩm của họ thì là những bài nói bải thuyết phục
Nhưng vẫn tồn tại rất nhiều công ty kiểu như thế này và thu hút được đông đảo người tham gia đặc biệt những sinh viên muốn làm thêm,....
Đó là những gì nắm bắt được thôi còn mình không tham gia nên ko biết. Nhưng mình ko có ý định cũng ko thích tham gia vào những côgn ty này mình thấy nó rất mơ hồ và lệch lạc. Tuy nhien có những người bạn của mình rất khen ngợi.....

H

hoang thanh

Guest
29/11/06
12
0
1
Bình Dương
Em đồng ý với Bác Hoàng là "kết quả kinh doanh của mình cũng mang lại kết quả cho người giới thiệu mình" . Nhưng 1 điều quan trọng ở đây mà mình nhận thấy là các sản phẩm mà hầu hết các công ty này giới thiệu để bán toàn là những SP mới lạ đối với người tiêu dùng. Và nếu quả thật SP của họ kỳ diệu như thế thì có lẽ là NHÂN LOẠI của mình được KÍU rùi. Mình cảm thấy nghi ngờ những SP này quá. Ví dụ có 1 dòng SP là ĐÁ gì gì đó có khả năng cung cấp ION âm bổ sung cho co thể của mình khi bị mất ion âm, mà điều này theo họ chứng minh thì " Mọi người chúng ta đều đang thiếu và rất cần! "!!!?
Nếu quả thật như thế thì hình như Bộ Y Tế của VN chúng ta đang quá quá lạc hậu đến thế ??? Sao không thấy bất kỳ nhà khoa học nào hay thông tin nào nghiên kíu về vấn đề này cả?!
Em chỉ nêu ra đây ý kiến của cá nhân em thôi Bác nào có cao kiến mong được thọ giáo!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA