Mua tour du lịch ở nước ngoài có chịu thuế nhà thầu?

  • Thread starter Webketoan Hub
  • Ngày gửi
Webketoan Hub

Webketoan Hub

Dịch vụ & Đào tạo kế toán
13/2/21
699
121
43
webketoan.com.vn
Công văn số 35836/CT-TTHT ngày 20/5/2019 của Cục Thuế TP. Hà Nội về chính sách thuế đối với hoạt động mua tour du lịch trọn gói của nhà thầu nước ngoài.

Trường hợp Công ty có mua tour du lịch trọn gói của Công ty du lịch nước ngoài bao gồm tiền ăn uống, khách sạn, vé máy bay... thì đối với tiền ăn uống, khách sạn, phương tiện đi lại được sử dụng và tiêu dùng tại nước ngoài thuộc diện miễn thuế nhà thầu theo khoản 3 Điều 2 Thông tư 103/2014/TT-BTC .

Riêng tiền vé máy bay khứ hồi từ Việt Nam đến nước đi du lịch phải chịu thuế nhà thầu theo tỷ lệ 2% doanh thu (khoản 2 Điều 13 Thông tư 103/2014/TT-BTC ).

Nguồn: LuatVietnam.net
 
Webketoan VNews - Bảng tin nghiệp vụ bằng video

Xem nhiều