Công ty liên doanh

• Thread starter Hằng NA
  • Ngày gửi
H

Hằng NA

Cao cấp
8/8/17
238
40
28
28
anh/chị cho em hỏi ạ
em mới thấy sếp đăng ký thêm công ty tên Công ty TNHH Liên doanh.....(vốn góp 2 TV)
có giá trị vốn góp 99 tỷ , c
cho em hỏi sao bên cty liên doanh này lại có vốn góp cao vậy ạ
em cũng có đọc tìm hiểu qua nhưng chưa rõ lắm
em đang k hiểu í định của sếp đăng ký vốn góp cao vậy là có ý gì ạ
Em cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
anh/chị cho em hỏi ạ
em mới thấy sếp đăng ký thêm công ty tên Công ty TNHH Liên doanh.....(vốn góp 2 TV)
có giá trị vốn góp 99 tỷ , c
cho em hỏi sao bên cty liên doanh này lại có vốn góp cao vậy ạ
em cũng có đọc tìm hiểu qua nhưng chưa rõ lắm
em đang k hiểu í định của sếp đăng ký vốn góp cao vậy là có ý gì ạ
Em cảm ơn !
Thông thường vốn điều lệ được xác định dựa trên nhu cầu sử dụng vốn để vận hành SXKD.
Có những ngành nghề, pháp luật quy định vốn tối thiểu (VD: vốn điều lệ DN kinh doanh BĐS không được thấp hơn 20 tỷ đồng; Đối với trung tâm giáo dục nghề nghiệp tối thiểu là 05 tỷ đồng; Đối với trường trung cấp tối thiểu là 50 tỷ đồng; Đối với trường cao đẳng tối thiểu là 100 tỷ đồng; ....). Ngoài ra, nếu DN phải thường xuyên tham gia đấu thầu các dự án, cũng cần có VĐL tối thiểu - tuỳ theo giá trị dự án tham gia,....

Còn muốn biết nguyên nhân thực sự của sếp bạn là gì, nên phỏng vấn trực tiếp người ấy.

• Like
Reactions: Vũ Thái ^-^
H

Hằng NA

Cao cấp
8/8/17
238
40
28
28
Thông thường vốn điều lệ được xác định dựa trên nhu cầu sử dụng vốn để vận hành SXKD.
Có những ngành nghề, pháp luật quy định vốn tối thiểu (VD: vốn điều lệ DN kinh doanh BĐS không được thấp hơn 20 tỷ đồng; Đối với trung tâm giáo dục nghề nghiệp tối thiểu là 05 tỷ đồng; Đối với trường trung cấp tối thiểu là 50 tỷ đồng; Đối với trường cao đẳng tối thiểu là 100 tỷ đồng; ....). Ngoài ra, nếu DN phải thường xuyên tham gia đấu thầu các dự án, cũng cần có VĐL tối thiểu - tuỳ theo giá trị dự án tham gia,....

Còn muốn biết nguyên nhân thực sự của sếp bạn là gì, nên phỏng vấn trực tiếp người ấy.
em được biết cty mới này kinh doanh trong lĩnh vực nước giặt ạ
sản xuất , gia công nước giặt chị ạ
em cũng đang tìm hiểu dần nhỡ ít nữa sếp nói làm sổ sách đỡ bỡ ngỡ ấy thôi hii
thanks chị !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA