Chí phí thuê tư vấn thiết kế

• Thread starter Nhỏ Kế toán
  • Ngày gửi
N

Nhỏ Kế toán

Sơ cấp
19/1/22
4
0
1
28
ANh chị giúp e với ạ. Công ty e công ty vốn nước ngoài, ký kết công trình Việt Nam đầu tiên, do chưa rõ về luật các quy chuẩn trong thiết kế Việt Nam nên có thuê 1 bên khác tư vấn thiết kế thì hợp đông ftư vấn này em hạch toán như thế nào ạ. Mong được anh chị giải đáp ạ! Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Nếu phục vụ trực tiếp cho công trình đang thi công thì em đẩy vào 627 của công trình đó.
TH thuê tư vấn 1 lần (như kiểu phổ cập kiến thức thuế cho kế toán theo luật VN) thì có thể đưa vào 642, CP cao có thể phân bổ.

N

Nhỏ Kế toán

Sơ cấp
19/1/22
4
0
1
28
Nếu phục vụ trực tiếp cho công trình đang thi công thì em đẩy vào 627 của công trình đó.
TH thuê tư vấn 1 lần (như kiểu phổ cập kiến thức thuế cho kế toán theo luật VN) thì có thể đưa vào 642, CP cao có thể phân bổ.
Dạ bên e thuê theo công trình bên e đang thực hiện ak. Thì e sử dụng thông tư 133 thì giờ e cho vào 154 sau kết chuyển 632 của công trình đó phải không c

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Dạ bên e thuê theo công trình bên e đang thực hiện ak. Thì e sử dụng thông tư 133 thì giờ e cho vào 154 sau kết chuyển 632 của công trình đó phải không c
đúng r bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA