TÊN HÀNG HÓA ĐẦU VÀO KHÁC ĐẦU RA

• Thread starter Lê Phương Lài
  • Ngày gửi
L

Lê Phương Lài

Sơ cấp
16/7/22
1
0
1
23
A/C cho em hỏi công ty em nhập khẩu LINH KIỆN A nhưng khi xuất bán cho khách hàng thì lại xuất tên LINH KIỆN B

Ngành nghề của công ty em:
(Sản xuất máy thông dụng khác
Chi tiết: Sản xuất máy móc, thiết bị cho việc phun, làm phân tán chất lỏng hoặc bột như: máy trộn, máy pha màu, máy nghiền, máy khuấy)

Công ty em có sản xuất nhưng thực chất là mua đi bán lại
Cho em hỏi em có xuất bán được với tên LINH KIỆN B không ạ. Và cách giải quyết ra sao ạ.
Em cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Vũ Thái ^-^

Vũ Thái ^-^

Sơ cấp
9/12/18
30
4
8
31
A/C cho em hỏi công ty em nhập khẩu LINH KIỆN A nhưng khi xuất bán cho khách hàng thì lại xuất tên LINH KIỆN B

Chi tiết: Sản xuất máy móc, thiết bị cho việc phun, làm phân tán chất lỏng hoặc bột như: máy trộn, máy pha màu, máy nghiền, máy khuấy)

Cho em hỏi em có xuất bán được với tên LINH KIỆN B không ạ. Và cách giải quyết ra sao ạ.
Em cảm ơn ạ.
Bạn phải trải qua 1 quá trình sx cơ bản từ linh kiện A > 154 > linh kiện Bạn > 632
Khi đó Bạn xuất hóa đơn mới hợp lý. Còn mua đi bán lại là kinh doanh thương mại đơn thuần, xuất hóa đơn như vậy là sai. Bạn nên cân nhắc điều chỉnh lại hóa đơn cho phù hợp với tình hình kinh doanh thực tế của doanh nghiệp

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh

Em cảm ơn ạ.
Bạn cần chú ý sau:
Bạn đăng ký sản xuất kinh doanh mặt hàng nào thì xuất bán theo mặc hàng đó .Đối với thương mại là mua và bán nhưng đối với sản xuất là có nguyên vật liệu mới sản xuất ra thành phẩm nên NVL khác thành phẩm.
Hy vọng bạn hiểu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA