DNCX mới thành lập được hưởng ưu đãi thuế từ thời điểm nào?

  • Thread starter Webketoan Hub
  • Ngày gửi
Webketoan Hub

Webketoan Hub

Dịch vụ & Đào tạo kế toán
13/2/21
963
125
43
webketoan.com.vn
Công văn số 45/TCHQ-TXNK ngày 4/1/2023 của Tổng cục Hải quan về việc áp dụng chính sách thuế DNCX.

Tổng cục Hải quan lưu ý, theo quy định tại khoản 3 Điều 28a Nghị định 134/2016/NĐ-CP (bổ sung tại khoản 10 Điều 1 Nghị định 18/2021/NĐ-CP ), đối với dự án đầu tư doanh nghiệp chế xuất trong khu phi thuế quan, chỉ được hưởng chính sách ưu đãi thuế kể từ thời điểm là doanh nghiệp chế xuất ghi tại Giấy chứng nhận đăng ký đầu tư.

Trường hợp dự án có nhập khẩu hàng hóa trước thời điểm là doanh nghiệp chế xuất thì không được hưởng ưu đãi thuế.

Nguồn: LuatVietnam.net
 
Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA