Khi nào được khai bổ sung số thuế GTGT đề nghị hoàn?

  • Thread starter Webketoan Hub
  • Ngày gửi
Webketoan Hub

Webketoan Hub

Dịch vụ & Đào tạo kế toán
13/2/21
921
121
43
webketoan.com.vn
Công văn số 7462/CTHN-TTHT ngày 23/2/2023 của Cục Thuế TP. Hà Nội về thuế GTGT đối với hàng xuất nhập khẩu tại chỗ.

Liên quan đến việc hoàn thuế GTGT cho hàng hóa xuất khẩu tại chỗ, Cục thuế TP. Hà Nội đã yêu cầu thực hiện theo hướng dẫn tại Điều 2 Thông tư 25/2018/TT-BTC .

Ngoài ra, Cục thuế cũng lưu ý, theo quy định tại khoản 4 Điều 7 Nghị định 126/2020/NĐ-CP, doanh nghiệp chỉ được kê khai bổ sung số thuế GTGT đề nghị hoàn khi chưa nộp hồ sơ khai thuế của kỳ tính thuế tiếp theo và chưa nộp hồ sơ đề nghị hoàn thuế.

Nguồn: LuatVietnam.net
 
Lộ trình trở thành Kế toán quản trị chuyên nghiệp

Xem nhiều