kế toán ngân hàng

• Thread starter thuhuyen306kt
  • Ngày gửi
T

thuhuyen306kt

Guest
3/3/07
29
0
0
Ha Noi
cho mình hỏi: cuối tháng mình mới lên ngân hàng lấy sổ phụ do đó tất cả các định khoản của mình từ khi xuất tiền ra khỏi quỹ là mình đã hạch toán luôn là trả tiền hàng rồi và không định khoản qua TK tiền đang chuyển 113, còn khi nào lấy sổ phụ thì mình đối chiếu thôi. Do vậy hệ thống sổ sách của mình không có TK 113. Có bạn nào làm như mình không vậy?

:pepsi:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
cho mình hỏi: cuối tháng mình mới lên ngân hàng lấy sổ phụ do đó tất cả các định khoản của mình từ khi xuất tiền ra khỏi quỹ là mình đã hạch toán luôn là trả tiền hàng rồi và không định khoản qua TK tiền đang chuyển 113, còn khi nào lấy sổ phụ thì mình đối chiếu thôi. Do vậy hệ thống sổ sách của mình không có TK 113. Có bạn nào làm như mình không vậy?

:pepsi:

theo mình nghĩ điều đó không sao đâu. Chỉ phiền là khi chuyển mãi tiền không đến đc nơi cần đến thôi. :dance2:

T

thuhuyen306kt

Guest
3/3/07
29
0
0
Ha Noi
tiền thì vẫn đến đúng nơi nhưng sau vài ngày, chỉ có điều là mình không hạch toán qua tk 113 ''tiền đang chuyển'' nên sợ sau này thuế về quyết toán thấy vậy cho là mình định khoản sai thì có sao không?
Năm 2007 này mình cũng không đưa qua tk 113 thì cũng ko sao hả?

L

Lily-HP

Guest
9/5/07
8
0
0
HP
Các bạn giúp mình xử lý tính huống này với nhé!
Cty mình ký hợp đồng tài trợ chương trình ca nhạc 20tr (tên hợp đồng là hợp đồng tài trợ), khi đó nhà tài trợ sẽ in logo của Cty mình trên băng zon quảng cáo, in quảng cáo trên 1 trang báo một kỳ và 1 năm báo biếu và xuất hóa đơn
Như vậy khoản tài trợ này của mình có được tính vào chi phí quảng cáo, chi phí hợp lý tính thuế TNDN không!!

binyeu

binyeu

Guest
9/6/07
48
0
0
42
Ha noi
Các bạn giúp mình xử lý tính huống này với nhé!
Cty mình ký hợp đồng tài trợ chương trình ca nhạc 20tr (tên hợp đồng là hợp đồng tài trợ), khi đó nhà tài trợ sẽ in logo của Cty mình trên băng zon quảng cáo, in quảng cáo trên 1 trang báo một kỳ và 1 năm báo biếu và xuất hóa đơn
Như vậy khoản tài trợ này của mình có được tính vào chi phí quảng cáo, chi phí hợp lý tính thuế TNDN không!!

Bạn nói cty bạn tài trợ đúng không? Vậy nhà tài trợ sẽ in logo là ai??Bạn hỏi rõ hơn chút đi. Nhưng theo mình được biết thì được tính vào chi phí quảng cáo đấy.(Bạn có thể đọc lại các khoản được tính vào chi phí quảng cáo trong quyết định 15 doanh nghiệp vừa và nhỏ)

L

Lily-HP

Guest
9/5/07
8
0
0
HP
Cảm ơn bạn Binyeu!
Cty mình ký hợp đồng tài trợ với Báo Tuổi trẻ thủ đô tổ chức chương trình ca nhạc. khi đó trên các băng dôn quảng cáo ca nhạc đó, báo thủ đô sẽ in logo của cty mình, và quảng cáo trên một trang của báo Tuổi trẻ thủ đô.
Bạn có tài liệu về chi phí quảng cáo đó không, cop cho mình nhé.

H

Happygirl

Guest
21/11/05
10
0
0
Hà Nôi
Theo minh do chinh la chi phi quang cao va duoc tinh vao chi phi hop ly.

L

linh611

Guest
27/3/07
48
0
6
TPHCM
Nếu cty bạn ký hợp đồng tài trợ thì ko dược tính vào chi phí hợp lý đâu,chỉ khi nào cty bạn ký hợp đồng quảng cáo thì mới được đưa vào chi phí,và áp dụng theo nghị định 24/2007/NĐ-CP về thuế TNDN
nếu bạn muốn kiếm văn bản này bạn có thể download về từ trang web: www.mof.gov.vn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA