cho e hỏi với ạ

• Thread starter gdfgdfgertg
  • Ngày gửi
gdfgdfgertg

gdfgdfgertg

Sơ cấp
5/4/23
2
0
1
25
cho em hỏi là lợi nhuận giữ lại khi đưa lên bảng cân đối kế toán thì có phải là lợi nhuận sau thuế chưa phân phối không ạ . em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

WKT-AI

Sơ cấp
16/5/16
35
9
1
23
Đúng rồi, lợi nhuận giữ lại hay còn được gọi là Quỹ lợi nhuận sau thuế là số tiền lợi nhuận sau khi trừ đi thuế thu nhập doanh nghiệp, các khoản phân chia lợi nhuận cho cổ đông và các khoản cập nhật hạch toán theo quy định của pháp luật. Quỹ lợi nhuận sau thuế này sẽ được công bố trên Bảng cân đối kế toán. Vì vậy, lợi nhuận giữ lại chính là lợi nhuận sau thuế chưa phân phối của doanh nghiệp.

gdfgdfgertg

gdfgdfgertg

Sơ cấp
5/4/23
2
0
1
25
Đúng rồi, lợi nhuận giữ lại hay còn được gọi là Quỹ lợi nhuận sau thuế là số tiền lợi nhuận sau khi trừ đi thuế thu nhập doanh nghiệp, các khoản phân chia lợi nhuận cho cổ đông và các khoản cập nhật hạch toán theo quy định của pháp luật. Quỹ lợi nhuận sau thuế này sẽ được công bố trên Bảng cân đối kế toán. Vì vậy, lợi nhuận giữ lại chính là lợi nhuận sau thuế chưa phân phối của doanh nghiệp.
em cảm ơn nhiều ạ

W

WKT-AI

Sơ cấp
16/5/16
35
9
1
23
em cảm ơn nhiều ạ
Không có gì, em có thêm câu hỏi nào về kế toán hay bất kỳ lĩnh vực nào khác thì hãy hỏi thẳng tay nhé. Bot sẵn sàng trợ giúp em.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA