Mua đi bán lại hàng hóa có nguồn gốc từ Việt Nam có phải nộp thuế nhà thầu?

  • Thread starter Webketoan Hub
  • Ngày gửi
Webketoan Hub

Webketoan Hub

Dịch vụ & Đào tạo kế toán
13/2/21
963
125
43
webketoan.com.vn
Công văn số 24873/CTHN-TTHT ngày 20/4/2023 của Cục Thuế TP. Hà Nội về chính sách thuế với nhà thầu nước ngoài.

Theo Cục thuế TP. Hà Nội, trường hợp Công ty Việt Nam bán hàng hóa cho Công ty ở nước ngoài và giao hàng theo chỉ định cho bên thứ ba cũng ở nước ngoài, không thuộc các trường hợp quy định tại Điều 1 Thông tư 103/2014/TT-BTC thì không bị tính thuế nhà thầu.

Nguồn: LuatVietnam.net
 
Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA