Kê khai thuế hóa đơn theo thời điểm lập hay ký?

  • Thread starter Webketoan Hub
  • Ngày gửi
Webketoan Hub

Webketoan Hub

Dịch vụ & Đào tạo kế toán
13/2/21
964
124
43
webketoan.com.vn
Công văn số 1586/TCT-CS ngày 4/5/2023 của Tổng cục Thuế về khai thuế giá trị gia tăng theo hóa đơn điện tử của người bán.

Theo Tổng cục Thuế, trường hợp HĐĐT có thời điểm ký số khác thời điểm lập hóa đơn thì HĐĐT này vẫn được xác định là hóa đơn hợp lệ.

Người bán sẽ kê khai nộp thuế GTGT theo thời điểm lập hóa đơn. Người mua sẽ kê khai thuế tại thời điểm nhận hóa đơn đảm bảo đúng, đầy đủ về hình thức và nội dung theo quy định tại Điều 10 Nghị định số 123/2020/NĐ-CP.

Nguồn: LuatVietnam.net
 
Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA