Nên sử dụng phương phap nao

• Thread starter soccon07
  • Ngày gửi
S

soccon07

Trung cấp
19/4/07
162
1
18
37
HN
Cac anh chị cho em hỏi với nhé: Với một công ty THNN (chuẩn bị thành) lập thi minh làm kế toán nên sử dụng phương pháp ghi sổ và hạch toán hàng tồn kho nao là hợp lý nhất ạ? Nếu anh chị nào có các mẫu sổ của hình thức này thì cho em xin với nhé, địa chỉ mail của em là: soccn07@yahoo.com.
Em cảm ơn nhiều nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
Cac anh chị cho em hỏi với nhé: Với một công ty THNN (chuẩn bị thành) lập thi minh làm kế toán nên sử dụng phương pháp ghi sổ và hạch toán hàng tồn kho nao là hợp lý nhất ạ? Nếu anh chị nào có các mẫu sổ của hình thức này thì cho em xin với nhé, địa chỉ mail của em là: soccn07@yahoo.com.
Em cảm ơn nhiều nhiều!

chú chuẩn bị thành lập thì chú đọc kỹ cái QĐ15 và QĐ 48 rồi xem mình ở loại nào thì áp dung loại đó
mẫu sổ sách kế toán thì anh cũng tìm được 1 số cái rồi, đã gửi lên roài. tìm những bài anh viết mà lấy. Anh ít sao ít gạch nên cũng dễ thôi

P

Phan Luu Hanh

Trung cấp
9/5/06
96
0
0
TP.HCM
Tuỳ theo quy mô cty bạn thôi. Nếu cty bạn nhỏ nên sdụng QĐ48, và nếu chỉ có mỗi mình bạn làm kế toán tất cả thì nên chọn hình thức nhật ký chung hay CTGS. Vì hai hình thức này sử dụng máy vi tính đặc biệt là excel được thuận lợi, nhanh chóng. Còn mẫu sổ thì bạn nên mua sách kế toán về tham khảo thêm.

S

soccon07

Trung cấp
19/4/07
162
1
18
37
HN
Tuỳ theo quy mô cty bạn thôi. Nếu cty bạn nhỏ nên sdụng QĐ48, và nếu chỉ có mỗi mình bạn làm kế toán tất cả thì nên chọn hình thức nhật ký chung hay CTGS. Vì hai hình thức này sử dụng máy vi tính đặc biệt là excel được thuận lợi, nhanh chóng. Còn mẫu sổ thì bạn nên mua sách kế toán về tham khảo thêm.

Em cảm ơn các anh chị nhiều nhiều nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA