Ngành nghề kinh doanh

• Thread starter smilengoc
  • Ngày gửi
smilengoc

smilengoc

Sơ cấp
23/5/23
13
2
3
32
Anh/chị cho em hỏi bên em bán hàng trên website của công ty, tìm các nhà CC để lấy sản phẩm của họ về đăng bán trên website, hiện bên em đang đăng ký mã ngành 4649:
Bán buôn đồ dùng khác cho gia đình
Chi tiết: Bán buôn vali, cặp, túi, ví, hàng da và giả da khác. Bán buôn dụng cụ y tế. Bán buôn nước hoa, hàng mỹ phẩm và chế phẩm vệ sinh. Bán buôn hàng gốm, sứ, thủy tinh. Bán buôn đồ điện gia dụng, đèn và bộ đèn điện. Bán buôn giường, tủ, bàn ghế và đồ dùng nội thất tương tự. Bán buôn sách, báo, tạp chí (các loại được phép lưu hành), văn phòng phẩm. Bán buôn dụng cụ thể dục, thể thao. Bán buôn đồ dùng khác cho gia đình chưa được phân vào đâu
Hiện tại bên em bán cả sữa, nước ngọt, đồ ăn, bàn phím máy vi tính, tai nghe (thiết bị điện tử), .... thì bên em nên đăng ký thêm những ngành nghề nào nữa ak, bên e có phải đăng ký mã ngành về bán lẻ (tại vì bán trên app là chủ yếu ạ) và mã ngành 4791, 4799 không ạ.
Nếu đăng ký bổ sung các mã ngành thì em phải làm những gì và lên đâu để đăng ký ạ. mong được tư vấn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Thủ tục + hồ sơ bạn đọc ở 01/2021/NĐ-CP+01/2021/TT-BKHĐT hoặc gg nó cũng ra đấy.
Trường hợp thấy khó quá, ko tự tin thì thuê dịch vụ họ làm cho nhanh, cũng khá rẻ thôi.

• Love
  • Like
Reactions: MINA and smilengoc
Ammiey

Ammiey

Sơ cấp
27/8/23
3
0
1
30
thuê dịch vụ, thay đổi ngành nghề kinh doanh + xem các giấy phép ngành (nhất là mấy cái mặt hàng thực phẩm bạn cần chú ý). Nhờ dịch vụ họ tư vấn cho đầy đủ, dù thủ tục giờ cũng đơn giản rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA