CP lắp đặt hệ thống camera và hệ thống cửa tại nhà máy pbo bao nhiêu năm? Nhờ các A/C giúp! Thanks all

• Thread starter Thuylinh37
  • Ngày gửi
Thuylinh37

Thuylinh37

Sơ cấp
8/3/21
3
0
1
25
E chào A/C nhóm mình ạ, bên e có phát sinh khoản lắp đặt hệ thống camera và cửa tại nhà máy e hạch toán vào 2111 và pbo 10 năm thì có hợp lý không ạ? Nhờ anh chị tư vấn thêm, e cảm ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
E chào A/C nhóm mình ạ, bên e có phát sinh khoản lắp đặt hệ thống camera và cửa tại nhà máy e hạch toán vào 2111 và pbo 10 năm thì có hợp lý không ạ? Nhờ anh chị tư vấn thêm, e cảm ơn ạ
Thời gian khấu hao, doanh nghiệp tự xác định và nằm trong khung quy định tại thông tư 45/2013/TT-BTC (và các văn bản cập nhật) là được.
Theo quan điểm cá nhân mình, hệ thống camera giám sát chủ yếu là thiết bị điện tử nên dòng đời sẽ ngắn hơn các TS khác vì sẽ liên tục được cải tiến, cập nhật, nên DN nên chọn thời gian khấu hao thấp nhất trong khung để có kinh phí thay thế thiết bị tân tiến hơn.

Dưới đây là văn bản hợp nhất về khấu hao TSCĐ đang hiệu lực. (Các bạn lưu ý, văn bản hợp nhất chỉ có giá trị tập hợp các điều khoản VBPL còn hiệu lực sau nhiều lần bổ sung chỉnh sửa, VBHN không có giá trị pháp lý, chỉ tham khảo. Khi cần viện dẫn, các bạn vẫn phải sử dụng số hiệu VBPL chính thức.)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA