XIN HƯỚNG DẪN CÁCH XỬ LÝ HÓA ĐƠN SAI CỦA KỲ TRƯỚC (TT32)

• Thread starter thoibimat
  • Ngày gửi
T

thoibimat

Sơ cấp
3/7/17
25
2
3
30
Kính chào anh/ chị webketoan ạ.

Em có một câu hỏi mong được anh/chị hỗ trợ hướng dẫn giúp em. Công ty em hôm nay phát hiện năm 2021 (sử dụng hóa đơn điện tử theo TT32) có xuất hóa đơn bán ra bị sai tiền thuế, cụ thể là hiện tại cần điều chỉnh tăng tiền thuế. Anh/chị có thể hướng dẫn giúp em hiện tại đang sử dụng hóa đơn điện tử TT78 thì sẽ xử lý hóa đơn điện tử TT32 xuất sai như thế nào ạ? Do CTy bên em là loại hình thương mại mua bán có tồn kho nên em muốn có hướng xử lý phần tiền thuế sai không ảnh hưởng đến hàng hóa kho, giá vốn ạ. Em xin cảm ơn anh/chị.

Trân trọng.

VanLyDocHanh107

VanLyDocHanh107

Cao cấp
9/11/10
200
16
18
13
Lê Chân
Kính chào anh/ chị webketoan ạ.

Em có một câu hỏi mong được anh/chị hỗ trợ hướng dẫn giúp em. Công ty em hôm nay phát hiện năm 2021 (sử dụng hóa đơn điện tử theo TT32) có xuất hóa đơn bán ra bị sai tiền thuế, cụ thể là hiện tại cần điều chỉnh tăng tiền thuế. Anh/chị có thể hướng dẫn giúp em hiện tại đang sử dụng hóa đơn điện tử TT78 thì sẽ xử lý hóa đơn điện tử TT32 xuất sai như thế nào ạ? Do CTy bên em là loại hình thương mại mua bán có tồn kho nên em muốn có hướng xử lý phần tiền thuế sai không ảnh hưởng đến hàng hóa kho, giá vốn ạ. Em xin cảm ơn anh/chị.

Trân trọng.
1/ Bạn xuất hóa đơn mới theo thông tư 78, nội dung là: điều chỉnh tăng tiền thuế của hóa đơn số, ký hiệu, ngày tháng....2021. Tiền thuế tăng thêm ( phần chênh lệch, ghi dương), còn các nội dung khác ko ghi gì.
2/ Làm như này cũng ko ảnh hưởng đến số lượng, giá vốn của hàng hóa trong kho

• Like
Reactions: thoibimat
Khóa học Quản trị dòng tiền