Kế toán quản lý kho

• Thread starter bau2820
  • Ngày gửi
B

bau2820

Guest
29/3/07
2
0
0
X.An Tan Trieu TT HN
Bây giờ mình mới làm về kế toán kho không hiểu có khó khăn j ko? bạn nào đã làm rồi thì vui lòng cho mình những kinh nghiệm để quản lý kho tốt không?. Thanks:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phunglam

Trung cấp
Kế toán kho thì phải nắm được nhập, xuất, tồn kho kịp thời và chính xác. Đối chiếu Thẻ kho của Thủ kho để số liệu được đúng. Hàng thừa thiếu so với sổ sách phải phát hiện kịp thời và báo cáo lên để cấp trên xử lý. Kho đơn giản thì đỡ còn đủ mặt hàng thì cũng mệt đấy. Hàng vào ra phải cùng Thủ kho kiểm đếm đàng hoàng. Nếu không thì có ngày khóc vì nghề "Kế toán kho" đó bạn. Sơ sơ vậy thôi. Thực tế thì còn mệt hơn nhiều. Cuối tháng phải cùng Thủ kho kiểm kê nữa.

H

hongtham0182

Guest
14/11/06
8
0
0
hanoi
các bạn cho mình hỏi chút
Công ty minh làm về thương mại có rất nhiều loại hàng hóa khác nhau,vậy mình nên áp dụng tính giá hàng xuất kho theo phương pháp nào là tối ưu?
Thanks.

N

nvsam

Guest
20/10/05
2
0
0
40
vungtau
Bây giờ mình mới làm về kế toán kho không hiểu có khó khăn j ko? bạn nào đã làm rồi thì vui lòng cho mình những kinh nghiệm để quản lý kho tốt không?. Thanks:wall:
Đồng thời bạn phải xem phương pháp tính hàng xuất kho.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
các bạn cho mình hỏi chút
Công ty minh làm về thương mại có rất nhiều loại hàng hóa khác nhau,vậy mình nên áp dụng tính giá hàng xuất kho theo phương pháp nào là tối ưu?
Thanks.
Chào bạn,
Thời điểm này đang là giữa niên độ kế toán (trừ công ty bạn mới thành lập). Bạn nên xem lại từ trước đến giờ kế toán trưởng hoặc kế tóan tiền nhiệm của bạn đang tính giá xuất kho cho hàng hóa nào.
Hàng hóa nhiều loại khác nhau không quan trọng bằng các tình huống sau để bạn quyết định pp tính giá xuất kho:
- Chủng loại hàng
- Tình hình xuất nhập hàng hóa (thường xuyên hay không?)
- Giá cả các lần nhập hàng có ổn định.
Phải biết được các vấn đề như vậy thì bạn mới ra quyết định chính xác.
Thân

L

LTAD

Guest
23/4/07
3
0
0
TP HCM
xin hỏi mọi người có biết hình dáng cái " lệnh xuất kho " ra sao ko ạ ? Pà con cô bác nào có làm ơn cho em xin cái mẫu ạ

V

vitcon

Guest
6/3/05
34
0
0
41
Nghe An
xin hỏi mọi người có biết hình dáng cái " lệnh xuất kho " ra sao ko ạ ? Pà con cô bác nào có làm ơn cho em xin cái mẫu ạ

Lệnh xuất kho chỉ mang tính chất nội bộ . Ở bên mình : mẫu này tự làm . Nội dung như sau :Gồm:
Tên người ra lệnh :
Số lượng :
Đơn giá:
Khách hàng nào :
Đề nghị thủ kho , hay kế toán thực hiện .
ký tên .
Và Lệnh này kẹp kèm với phiếu xuất bán. ( và HĐGTGT )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA