Ủy quyền ký thay GĐ

• Thread starter ngochan
  • Ngày gửi
N

ngochan

Guest
28/7/06
23
0
0
40
1712 Hồng Lạc P10 Q,TB
Các anh chị cho em hỏi chút, vì GĐ của cty em lúc nào cũng bận rộn nên những vấn đề về giấy tờ gì lúc nào em cũng bị chậm trễ hết, vậy em có thể yêu cầu giám đốc ủy quyền cho 1 người náo đó trong cty ( GĐ điều hành)ký tất cả các loại giấy tờ, báo cáo trong cty có được không ? Và nếu được thì em cần phải làm những thủ tục gì để báo cơ quan thuế và các đơn vị có liên quan hay chỉ đơn giản là gửi công văn thôi. Các anh chị có cách nào khác xin chỉ giúp em với để hàng tháng em ko phải chạy vắt giò lên cổ .

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levy

Guest
Các anh chị cho em hỏi chút, vì GĐ của cty em lúc nào cũng bận rộn nên những vấn đề về giấy tờ gì lúc nào em cũng bị chậm trễ hết, vậy em có thể yêu cầu giám đốc ủy quyền cho 1 người náo đó trong cty ( GĐ điều hành)ký tất cả các loại giấy tờ, báo cáo trong cty có được không ? Và nếu được thì em cần phải làm những thủ tục gì để báo cơ quan thuế và các đơn vị có liên quan hay chỉ đơn giản là gửi công văn thôi. Các anh chị có cách nào khác xin chỉ giúp em với để hàng tháng em ko phải chạy vắt giò lên cổ .

Em làm 1 giấy ủy quyền nhé.

N

nguyenminhduc

Guest
12/12/06
97
0
0
TP HCM
Em là xếp hay ổng là xếp?
Em chỉ được đề nghị chứ không được yêu cầu.
Nếu ổng không đồng ý thì ổng chịu chứ em đâu có chịu (vì em đã đề xuất rồi)
Căn cứ công văn số 1498 ngày 24/4/2006 của tổng cục thuế:
Trường hợp đặc biệt, người đại diện theo pháp luật của cơ sở kinh doanh có thể uỷ quyền bằng văn bản cho cán bộ phụ trách dưới mình một cấp ký thừa uỷ quyền các văn bản nêu trên. Khi thực hiện quan hệ giao dịch với cơ quan thuế, người được uỷ quyền phải thông báo cho cơ quan thuế biết về thời hạn, phạm vi uỷ quyền hoặc khi có thay đổi về thời hạn, phạm vi được uỷ quyền.
Chúc cho em mau được làm sếp
Nếu thành công qua lời tư vấn này em nhớ cảm ơn nhé!
Thân ái
-----------------------------
"Ai chịu tôi, tôi chịu lại"

Sửa lần cuối:
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Nói sếp làm cái giấy ủy quyền. Lưu lại cty.
Người được ủy quyền sẽ căn cứ các điều khoản trong giấy ủy quyền để ký.
Nếu cơ quan nào thắc mắc thì đưa giấy ủy quyền cho họ coi.
(Nhớ đóng dấu tròn đàng hoàng nhé)

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Trong luật kinh tế có từ "ủy quyền đương nhiên", khi GĐ vắng mặt ngắn hạn thì PGĐ là người đương nhiên được ký thay trên những giấy tờ, chứng từ ko mang tính bắt buộc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA