kê khai thuế dựa vào phiếu gì?

• Thread starter ThaoHN
  • Ngày gửi
T

ThaoHN

Guest
cac anh chị ơi!em lại phải phiền cả nhà mình rồi.sao ma cái bang kê nó khó hiu wa a? em ko bit khi vào phần mềm máy tính thì bảng kê nó dựa vào phiếu nhập(phiếu xuất)hay la phiếu thu(phiếu chi) nua.nếu như nó dựa vào phiếu xuất thì công ty em có dịch vụ bảo trì thi lam sao ma vào được phiếu xuất chứ?mà em vào phiếu nhập kho nhưng ko vào thuế thế là nó chẳng nhảy vào bảng kê gi cả.vậy thì em đi bảo trì cung làm gì viết được phiếu xuất chứ thế thì nó nhảy vào bảng kê làm sao được cơ chứ?????????giúp em với nhé!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
cac anh chị ơi!em lại phải phiền cả nhà mình rồi.sao ma cái bang kê nó khó hiu wa a? em ko bit khi vào phần mềm máy tính thì bảng kê nó dựa vào phiếu nhập(phiếu xuất)hay la phiếu thu(phiếu chi) nua.nếu như nó dựa vào phiếu xuất thì công ty em có dịch vụ bảo trì thi lam sao ma vào được phiếu xuất chứ?mà em vào phiếu nhập kho nhưng ko vào thuế thế là nó chẳng nhảy vào bảng kê gi cả.vậy thì em đi bảo trì cung làm gì viết được phiếu xuất chứ thế thì nó nhảy vào bảng kê làm sao được cơ chứ?????????giúp em với nhé!!!!!!

Hiểu chít liền :wall::wall::wall:

E

E-commerce

Guest
28/5/07
13
0
0
Hanoi

Trong PMKT có hướng dẫn cách khử trùng chứng từ đó...

binyeu

binyeu

Guest
9/6/07
48
0
0
42
Ha noi
Đúng đấy! Mình không hiểu bạn hỏi gì? Sao bảng kê thuế lại vào phiếu gì?? Phần mềm là phần mềm gì? Thuế hay là kế toán??

T

ThaoHN

Guest
Cty mình dùng phần mềm kê toán ERP. Đây là phần mềm dùng thử nên vẫn chưa được hoàn thiện. Nhưng theo mình hiểu thì, các phần mềm sẽ phải có 1 chuẩn mực chung. Đối với bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào thì phần mềm sẽ căn cứ vào phiếu nhập hay phiếu chi để cập nhật số liệu? Tháng 6, công ty mình phát sinh nghiệp vụ bảo trì máy tính. Cập nhật phiếu thu: Nợ 111/Có 5111, Có 3331. Nhưng khi vào bảng kê HHDV bán ra, phần mềm ko cập nhật số liệu. Có gì sai vậy cả nhà?

P

phongmlg

Trung cấp
12/6/07
123
2
18
HCMC
Phần mềm KT có nhiều loại lắm bạn ah! thường phải phù hợp với cty bạn mới có thể sử dụng tốt được. Đối với bảng kê HHDV mua vào thì phần mềm sẽ căn cứ vào phiếu chi, còn bảng kê NXT thì sẽ căn cứ vào phiếu NK. Câu hỏi của bạn ko được rõ ràng lắm! Phần mềm dùng thử có thể ko được hoàn thiện!

binyeu

binyeu

Guest
9/6/07
48
0
0
42
Ha noi
Cty mình dùng phần mềm kê toán ERP. Đây là phần mềm dùng thử nên vẫn chưa được hoàn thiện. Nhưng theo mình hiểu thì, các phần mềm sẽ phải có 1 chuẩn mực chung. Đối với bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào thì phần mềm sẽ căn cứ vào phiếu nhập hay phiếu chi để cập nhật số liệu? Tháng 6, công ty mình phát sinh nghiệp vụ bảo trì máy tính. Cập nhật phiếu thu: Nợ 111/Có 5111, Có 3331. Nhưng khi vào bảng kê HHDV bán ra, phần mềm ko cập nhật số liệu. Có gì sai vậy cả nhà?

Sao phần mềm lại ko cập nhật số liệu? Hay là bạn ko cập nhật nên phần mềm ko có? Thường thì phần mềm sẽ căn cứ vào phiếu thu và phiếu chi để nhận số liệu cho bảng kê mà.Bạn xem kỹ lại phần hướng dẫn sử dụng của phần mềm xem thế nào nhé.Phần mềm của bạn nghe hơi lạ mình chưa biết đến.
Chúc làm việc hiệu quả nhé!

T

ThaoHN

Guest
vậy là em hiểu cốt lõi của vấn đề rồi.em cảm ơn mọi người đã tư vấn giùm em nha.em rất mong được sự chỉ bảo của các bác để nghiệp vụ của em được hoàn thiện hơn.nickname cua em nè:emtho2001
mọi người nói chuyện với em nhé!!!!!thanhk!!!!!!!!!!!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA