Được ưu đãi thuế TNDN thì có phải kê khai thuế hàng tháng không?

• Thread starter nguyenthoa
  • Ngày gửi
N

nguyenthoa

Guest
4/5/07
65
0
0
41
TP HCM
Cty em mới nhận giấy phép đầu tư trong điều khoản trong giấy phép có ghi: được miễn thuế TNDN trong 2 năm kể từ khi có giấy phép,và được giảm 50% thuế TNDN cho 2 năm kế tiếp,vậy em có phải nộp BCT thuế hàng tháng ko?
Điều nữa là cty em là cty nước ngoài được miễn thuế nhập khẩu vậy nếu có kê khai hàng tháng thì nên kê khai những gi ạ,còn thuế GTGT thì sao,em mới làm lĩnh vực này nên ko rành lắm mong các anh chị chỉ giúp...............thanks:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Cty bạn được miễm thuế thì bạn vẫn làm các báo cáo thuế theo quy định nhé. Còn khi lập báo cáo thì vẫn tính thuế theo thuế suất ưu đãi, nếu lỗ thì thôi còn nếu có lãi thì chú ý ở mục thuế được miễm giảm = số thuế bạn đã tính ra đó để cuối cùng số thuế phải nộp = 0
Hàng tháng bạn vẫn kê khai thuế GTGT, thuế TTĐB (nếu có)

binyeu

binyeu

Guest
9/6/07
48
0
0
42
Ha noi
Cty em mới nhận giấy phép đầu tư trong điều khoản trong giấy phép có ghi: được miễn thuế TNDN trong 2 năm kể từ khi có giấy phép,và được giảm 50% thuế TNDN cho 2 năm kế tiếp,vậy em có phải nộp BCT thuế hàng tháng ko?
Điều nữa là cty em là cty nước ngoài được miễn thuế nhập khẩu vậy nếu có kê khai hàng tháng thì nên kê khai những gi ạ,còn thuế GTGT thì sao,em mới làm lĩnh vực này nên ko rành lắm mong các anh chị chỉ giúp...............thanks:friend:

Cty em được miễn thuế => Thuế TNDN tạm tính của năm 2007 như anh thehoang đã nói. Cả báo cáo TC cuối năm nữa chứ.Mình được miễn thuế ko có nghĩa là ko phải nộp báo cáo.
Hàng tháng em vẫn làm báo cáo thuế GTGT bình thường, hàng NK ko có thuế nhưng có thuế GTGT mà nên vẫn phải lập báo cáo.

N

nguyenthoa

Guest
4/5/07
65
0
0
41
TP HCM
Em cảm ơn mấy anh nhiều,để khi em làm có gì thắc mắc em hoi tiếp nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA