Có mẫu tờ khai thuế TNDN tạm nộp theo quý không?

• Thread starter hoangoanh2906
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hoangoanh2906

Guest
29/5/07
25
0
0
40
ha noi
Các bạn ơi! Nghe đồn là từ bây giờ phải nộp tờ khai thuế TNDN hàng quý phải không vậy? Nếu đúng như vậy thì mẫu tờ khai có thay đổi không nhỉ? Hay vẫn dùng mẫu cũ cho cả năm hả bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
Đấy mới là nghe đồn thôi, chưa có công văn nào hướng dẫn.

phong2v

phong2v

Guest
Các bạn ơi! Nghe đồn là từ bây giờ phải nộp tờ khai thuế TNDN hàng quý phải không vậy? Nếu đúng như vậy thì mẫu tờ khai có thay đổi không nhỉ? Hay vẫn dùng mẫu cũ cho cả năm hả bạn?
Mẫu trong phần mềm của tổng cục thuế có mà bạn vào đó mà nghiên cứu, công ty mình thì phải nộp cái này cách đây gần 2 năm rồi

H

hoangoanh2906

Guest
29/5/07
25
0
0
40
ha noi
Mẫu trong phần mềm của tổng cục thuế có mà bạn vào đó mà nghiên cứu, công ty mình thì phải nộp cái này cách đây gần 2 năm rồi
Nhưng đó là tờ khai dùng cho cả năm mà bạn.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Có mẫu tờ khai tạm nộp thuế TNDN theo quý nhưng nó mang tên là "Bản xác định số thuế TNDN nộp theo qúy" và mẫu này áp dụng cho việc thí điểm thực hiện cơ chế cơ sở sản xuất, kinh doanh tự kê khai, tự nộp thuế theo Thông tư 127/2003/TT-BTC.

Những DN đầu tiên đã áp dụng là các DN có vốn đầu tư nước ngoài nhưng đa phần những DN trong nước hiện nay chưa áp dụng hình thức này, các DN vẫn thực hiện việc tạm tính thuế TNDN phải nộp theo năm, từng quý nếu có sự thay đổi thì sẽ điều chỉnh nhưng phải được phép của cơ quan thuế. Các bạn xem trong Nghị định 24/2007/NĐ-CP Hướng dẫn về thuế TNDN thì sẽ thấy rất rõ. Đừng nghe tin đồn thổi trong khi chưa có căn cứ chắc chắn.

v200vn

v200vn

Trung cấp
Mình vừa nghe nói tạm nộp thuế TNDN theo tháng, tạm tính bằng 0,4% doanh thu:( Không biết có đúng không?

nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
Mình vừa nghe nói tạm nộp thuế TNDN theo tháng, tạm tính bằng 0,4% doanh thu:( Không biết có đúng không?
Tớ chưa nghe thấy tin này ở đâu cả.Này mình nhận đồng hương đi

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Đó là có thực chứ không phải "nghe đồn" nhé bạn. Theo luật quản lý thuế có hiệu lực từ ngày 1/7/2007 thì phải nộp tờ khai tạm nộp thuế TNDN theo quý. Nhưng hiện nay vẫn chưa có thông báo cụ thể hướng dẫn về việc này, bạn có thề tìm xem trong luật quản lý thuế về nộp báo cáo thuế TNDN tạm nộp theo quý.
Chổ mình chưa thấy quản lý thông báo va đưa mẫu báo cáo này. Có thể đến hết năm nay mới làm chính thức cho 2008 luôn hay sao đó

T

thanhhung

LQT
Luật quản lý thuế có hiệu lực từ ngày 01/7/2007. Trong khi đó đến 30/6/2007 nếu có phát sinh thuế TNDN thì cũng đã hết hạn nộp thuế. Do đó, không cần bận tâm đến hai quý trước, đến tháng 10/2007 mới thực hiện kê khai thuế TNDN theo quý, khi đó sẽ có Thông tư hướng dẫn về cái vụ này rồi!!!Các bác lo xa quá đúng không

T

tuanhuehn

Guest
11/1/06
26
0
0
ha noi
trong thông tư 60/2007 của tổng cục thuế trong danh mục biểu mẫu ở phần thuế thu nhập doanh nghiệp có mẫu 1A/TNDN (tờ khai thuế TNDN tính quý) là như thế nào các bác nhỉ, em chưa hiểu lắm, ai biết xin nói rõ cho mọi người

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

NTS_114

Guest
9/6/07
24
0
1
Ba Ria - Vung Tau
Mình cũng thắc mắc như bạn TUANHUEHN. Mình cũng đã gửi cả thông tư 60/TT-BTC ngày 14/06/2007, cả DANH MỤC MẪU BIỂU THÔNG TƯ 60/2007/TT-BTC, nhưng không ai thèm để ý tới người mới như mình. Trong danh mục kèm theo thông tư 60 có rất nhiều mẫu biểu đã thay đổi so với những mẫu biểu cũ. Mình cũng chưa hiểu lắm, ai biết xin nói rõ cho mình và mọi người. Dekuji!

N

Nomadic

Guest
17/1/07
33
0
0
Boundless grassland.....
Để khai thuế TNDN tạm nộp theo quý, bạn sử dụng phần mềm hỗ trợ kê khai thuế (mà bạn vẫn dùng để kê khai VAT), chọn mục Tờ khai tạm nộp TNDN theo quý.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hì hì... Thưa các bạn, "đời thay đổi khi chúng ta thay đổi", "gió chiều nào phải che chiều ấy"... Trước đây, khi chưa đọc được Thông tư 60/2007/TT-BTC và chưa xem được mẫu văn bản đi kèm theo nó nên mình còn bảo thủ, vẫn theo suy nghĩ cũ tại Nghị định 24/2007/NĐ-CP nhưng giờ đây, đã đọc và đã xem rồi thì phải tâm phục khẩu phục theo cái mới thôi. Điều này chứng tỏ khả năng update của mình chậm quá! Xin lỗi các bạn vì mình đã :error: rồi.

Từ kỳ tính thuế qúy 3 năm 2007 sẽ tính thuế TNDN tạm nộp theo qúy. Hướng dẫn và mẫu biểu đã được đưa lên qua đường link này: http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=30493. Cái bỡ ngỡ là chúng ta phải thực hành trong khi đối với ai cũng là mới mẻ cả. Do đó, chúng ta sẽ cùng trao đổi để học tập lẫn nhau trong phần thực hành ạ. Cám ơn các bạn!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA