Báo cáo tình hình hóa đơn khi có luật quản lý thuế?

• Thread starter rebecca
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

meo_con_8682

Guest
23/3/06
8
0
0
41
Hà Nội
Nộp phạt báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

Mọi người ơi, giúp em với!E đang bị phạt nộp chậm báo cáo sử dụng hóa đơn vào tháng 5 khi e nộp vào ngày 14/06/2007.Nay Chi cục thuế Thanh Xuân bắt em nộp phạt chậm nhưng phải mời giám đốc lên ký phạt mà điều này em nghĩ không cần thiết đúng không ạ?Chỉ cần mang biên bản nộp phạt về xin chữ ký và dấu là OK chứ ạ?Em muốn làm công văn hỏi Cục thuế Hà Nội nhưng chưa làm bao giờ, ai có mẫu cho em xin về tham khảo với ạ?Mà mời giám đốc chắc phải có giầy mời chứ mời miệng có hiệu lực gì không

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
báo cáo tình hình hóa đơn khi có luật quản lý thuế

Mọi người ơi, giúp em với!E đang bị phạt nộp chậm báo cáo sử dụng hóa đơn vào tháng 5 khi e nộp vào ngày 14/06/2007.Nay Chi cục thuế Thanh Xuân bắt em nộp phạt chậm nhưng phải mời giám đốc lên ký phạt mà điều này em nghĩ không cần thiết đúng không ạ?Chỉ cần mang biên bản nộp phạt về xin chữ ký và dấu là OK chứ ạ?Em muốn làm công văn hỏi Cục thuế Hà Nội nhưng chưa làm bao giờ, ai có mẫu cho em xin về tham khảo với ạ?Mà mời giám đốc chắc phải có giầy mời chứ mời miệng có hiệu lực gì không

HIC>>>HIC xin chia buồn cùng bạn nhé, sao lại bất cân như thế ? hay muốn thách thức mấy ông bên thuế .Bạn vào trang web nào đó cũng được( bộ tài chính hay cục thúê) đều được kiếm một mẫu CVăn rồi đựa vào đó mà làm công văn rieng cho cty mình . chứ còn kiếm cho ra một mẫu công văn theo nội dung đó cho bạn thì hơi bị khó đó bạn ạ.Nhớ đừng để bị phạt lần nữa nhé.

H

Hisun

Guest
Các bạn tải CV11335-BTC -TCT về thay đổi hạn nộp BC TH SD HĐ tại đây.

Em cũng cảm ơn bác taoxanh về cv này! em hỏi thêm bác hoặc những ai biết là làm thế nào tìm được những công văn như thế này trên mạng vậy? em chỉ hay tìm trên mạng thôi, vì việc được nhận thông báo của chi cục thuế như bác chắc em chẳng có! chỉ cho em với nhé! Thanks

K

*Kisstea*

Guest
12/7/07
20
0
1
Bến Tre
Mình cũng cảm ơn Toaxanh nhiều nha! Mấy bạn kia cứ bàn tán lung tung làm mình..... run! Nhờ bạn cung cấp văn bản cụ thể nên bây giờ mình an tâm rùi! Hihihi!

V

vt635356

Guest
5/5/07
3
0
0
hcm
hôm qua minh di du lop tap huan' triển khai phần mềm kê khai thuế. một cán bộtông cục thuế noi co một chỉ thị mới cho phép DN nộp bác cáo TH SD HD cùng ngày 20 hàngthang
mình khong nhớ tên can bộ này

Đ

Đàm Văn Hồng

Guest
31/8/07
57
0
0
Hà Nội
Về cái thông tư 60 này mình cũng xin hỏi một câu bạn àh! Biểu mẫu có ghi:
1. HH,DV dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT, đã phát sinh DT
2. HH,DV...
3. HH,DV dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT và không chịu thuế GTGT
4....
cho em hỏi tí:
a. HH,DV nào là dùng riêng cái nào là dùng chung ạh?
b. Cty em xây dựng và kinh doanh bất động sản, tất cả công trình mới đang trong quá trình xây dựng nên chưa có doanh thu.Vậy kê vào mục 1 hay 3 ạh?
c. Hay là với kiểu công ty như công ty em thì có biểu mẫu khác ạh?
em cám ơn nhiều!

C

chim_bien

Guest
1/11/03
62
0
0
hay quá thế mới đúng chứ. cứ tháng lên thuế 2 lần thì mệt lắm các bác nhỉ

P

phan thuy loan

Guest
28/8/07
31
0
0
Thanh xuan hn
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
hic! e ở chi cục thuế ba đình.
hum nay vừa bị phạt tiền nộp báo cáo tình hình sử dụng hóc đơn xong.
ở chỗ e vẫn phải nộp mùng 10.
File CV của a máy em ko load nổi vì ko cài dc winrar. a gửi cv 11335 vào mail này cho em với: suonggiang_24@yahoo.com. thanhkiu anh nhìu nhìu

Nó chỉ là file pdf thui mà bạn. Nếu máy có Adobe Reader thì xem vô tư. Hôm nay vừa bị phạt ah? Bạn re-load cv 11335 của taoxanh đi rùi làm đơn khiếu nại cơ quan thuế=> sẽ được hoàn tiền nếu họ phạt bạn về vấn đề này:dance2:

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
các anh chị cho em hỏi.ko bít công ty của mọi người có phải khai phiếu thu thập thông tin về cơ sở sản xuất KD k?Cty em phải khai mà hạn nộp là 25/9 nhưng mà e chưa khai.k bít nộp muộn có sao k?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA