XỬ LÝ HÀNG TỒN KHO KHI GIẢI THỂ CTY

• Thread starter kimanh2792
  • Ngày gửi
K

kimanh2792

Sơ cấp
9/1/16
6
1
1
31
Hi Anh/ Chị!
Bên em là cty mua bán máy móc. Bên em có nhập khẩu một số máy móc về để trưng bày bán cho khách hàng.
Nhưng hiện tại không bán được mặc dù tham gia nhiều triễn lãm.
Bây giờ sếp em muốn giải thể cty, những những hàng hóa ( TK156) máy móc này bên em chưa có bán được cho khách hàng nào hết.
---> Giờ có cách nào để thanh lý những hàng hóa này ko? Mình có thể bán lại cho chủ sở hữu dc ko? Ko bán được hàng hóa thì ko thể giải thể cty được.
Rất mong anh chị cho e sự tư vấn.
Em chân thành cảm ơn.

• Like
Reactions: MINA
Khóa học Quản trị dòng tiền
tmawindow

tmawindow

Tư vấn giấy dán tường Hàn Quốc
Cái này chắc phải đàm phán với chủ sở hữu họ mua lại cho , nếu họ đồng ý mua lại thì chắc giá cả cũng hạ thấp nhiều . Nhìn chung nó giống như xả hàng cũ vậy đó, đem ra quảng cáo thông báo xả hàng cũ xem sao chứ bây giờ giá cả như cũ thì khó bán . Chắc công ty phải thống nhất bán thấp hơn nhiều rồi

• Like
Reactions: MINA
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Hi Anh/ Chị!
Bên em là cty mua bán máy móc. Bên em có nhập khẩu một số máy móc về để trưng bày bán cho khách hàng.
Bây giờ sếp em muốn giải thể cty, những những hàng hóa ( TK156) máy móc này bên em chưa có bán được cho khách hàng nào hết.
---> Giờ có cách nào để thanh lý những hàng hóa này ko? Mình có thể bán lại cho chủ sở hữu dc ko? Ko bán được hàng hóa thì ko thể giải thể cty được.
Em chân thành cảm ơn.
Bạn có quyền xuất hoá đơn bán lại cho chủ sở hữu, hoặc đã là hàng trưng bày rồi thì bạn khấu hao rồi đưa phần còn lại thanh lý hàng trưng bày. Còn gì khó khăn bạn cứ hỏi nhé!

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Hi Anh/ Chị!
Em chân thành cảm ơn.
Được .Bán để trả nợ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA