Khấu hao xe ô tô

• Thread starter nhathaiace
  • Ngày gửi
N

nhathaiace

Guest
29/5/06
53
0
0
46
VietNam
Chào cả nhà.
Công ty mình có mua 1 xe ô tô, du kiến công ty còn khoảng 1 năm nữa mới có doanh thu, vì công ty mới thành lập. Nhưng xe ô tô này mình đã sử dụng, vậy mình phải đưa vào khấu hao ngay bây giờ hay là 1 năm nữa mới khấu hao khi có doanh thu ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ncb152

Sơ cấp
13/5/05
16
0
1
48
TPHCM
Bạn Phải khấu hao ngay khi đưa vào sử dụng

H

hien_196

Guest
19/7/07
1
0
0
Hà Đông, Hà Tây
Cho em hỏi một chút là Phân bổ khấu hao tùy thuộc vào doanh thu hay chia đều cho các tháng.

B

BachMai

Guest
20/7/06
45
0
0
Gò Vấp
Giúp mình với Doanh nghiệp mình mua tài sản cố định vào tháng 5/2006 nhưng năm rồi không đưa vào trích khấu hao, vậy đầu năm 2007 mình có được đưa vào để trích khấu hao hay không?Có cần báo với cơ quan thuế k? Phí bảo hiểm khi mua tài sản mình vẫn được đưa vào chi phí k? Thuế GTGT khi mua tài sản có được khấu trừ vì tài sản mua quá lâu k? Giúp mình với

K

*Kisstea*

Guest
12/7/07
20
0
1
Bến Tre
Giúp mình với Doanh nghiệp mình mua tài sản cố định vào tháng 5/2006 nhưng năm rồi không đưa vào trích khấu hao, vậy đầu năm 2007 mình có được đưa vào để trích khấu hao hay không?Có cần báo với cơ quan thuế k? Phí bảo hiểm khi mua tài sản mình vẫn được đưa vào chi phí k? Thuế GTGT khi mua tài sản có được khấu trừ vì tài sản mua quá lâu k? Giúp mình với

Hi! Bachmai.TSCĐ mua năm 2005 đã đưa vào sử dụng chưa vậy? Theo nguyên tắc thì: Việc trích hoặc thôi trích khấu hao tài sản cố định được thực hiện bắt đầu từ ngày (theo số ngày của tháng) mà tài sản cố định tăng, giảm, hoặc ngừng tham gia vào hoạt động kinh doanh. Lỡ rồi biết làm sao cứ xem như vừa đưa vào sử dụng trong năm này đi nhé! Và tiến hành trích khấu hao đi!
Thuế GTGT của TSCĐ này thì không được khấu trừ rùi (Lâu quá rồi mà) Bạn cứ đưa cả khoản thuế này vào nguyên giá của TSCĐ và cả phí bảo hiểm nữa nghen!

S

Sơn Anh

Guest
4/9/07
52
0
0
47
Hà Nội

Cái này người ta gọi là ...ăn cả vào máy móc, xe cộ, nhà xưởng đây các bác nhể :pepsi:.

L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
Chào các bác,
Công ty của em mới thành lập có mua ô tô để sử dụng, vậy đăng ký khấu hao TSCĐ với cơ quan thuế về KHTSCĐ như thế nào? Mẫu biểu? Các bác giúp em với
Thanks

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Chào các bác,
Công ty của em mới thành lập có mua ô tô để sử dụng, vậy đăng ký khấu hao TSCĐ với cơ quan thuế về KHTSCĐ như thế nào? Mẫu biểu? Các bác giúp em với
Thanks
Bạn vào thư viện Webketoan down load QĐ 206 về là có hết.
Thân!

S

Sơn Anh

Guest
4/9/07
52
0
0
47
Hà Nội
Chào các bác,
Thanks

Đăng ký phương pháp trích khấu hao với cơ quan Thuế thôi anh ah, giống như công văn bình thường, ghi rõ tên đơn vị, địa chỉ, MST, phương pháp trích KH TSCĐ cty sẽ sử dụng trong năm tài chính :pepsi:

T

TRẦN THỊ HƯƠNG

Guest
"Thuế GTGT của TSCĐ này thì không được khấu trừ rùi (Lâu quá rồi mà) Bạn cứ đưa cả khoản thuế này vào nguyên giá của TSCĐ và cả phí bảo hiểm nữa nghen!"
Phí bảo hiểm đâu có được đưa vào nguyên giá TSCĐ đâu bạn? Nếu phí bảo hiểm dưới 1 năm thì đưa vào 142, và trên 1 năm thì đưa 242.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA