Có thể không nộp bảng kê hóa đơn trực tiếp được không?

• Thread starter mykey
  • Ngày gửi
M

mykey

Trung cấp
17/12/06
70
1
8
Hà Nội
Cho mình hỏi với: theo quy định thì tờ khai thuế GTGT hàng tháng phải nộp kèm bảng kê HD GTGT đầu vào được khấu trừ (mẫu 03), và bảng kê HD đầu vào trực tiếp (mẫu 04), nhưng từ trước đến giờ mình chỉ kê mẫu 03 thôi, còn mẫu 04 thì lờ đi. Như thế có sau không các bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

songviet

Guest
2/1/06
145
0
0
Hai phong
Cho mình hỏi với: theo quy định thì tờ khai thuế GTGT hàng tháng phải nộp kèm bảng kê HD GTGT đầu vào được khấu trừ (mẫu 03), và bảng kê HD đầu vào trực tiếp (mẫu 04), nhưng từ trước đến giờ mình chỉ kê mẫu 03 thôi, còn mẫu 04 thì lờ đi. Như thế có sau không các bạn?

Đã là quy định thì phải làm, còn "lờ đi" có được hay không thì bạn chỉ có hỏi cơ quan quản lý thuế chỗ bạn mới có thể có câu trả lời chắc chắn thôi :). Chỗ mình thì cán bộ quản lý thuế trực tiếp (trước đây) bảo không kê cũng không sao.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Nếu "lờ đi" thì trên tờ khai GTGT nộp hàng tháng, bạn thể hiện doanh thu giá trị hàng hóa mua vào thế nào đây?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Thế doanh số của hàng hóa mua vào trên Tờ khai thuế GTGT có ý nghĩa như thế nào đối với cơ quan thuế ạ? Cơ quan thuế sẽ tính chỉ tiêu gì cho doanh nghiệp khi dựa trên nội dung này?

Nếu "lờ đi" thì trên tờ khai GTGT nộp hàng tháng, bạn thể hiện doanh thu giá trị hàng hóa mua vào thế nào đây?

Sửa lần cuối:
G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
Thế doanh thu giá trị hàng hóa mua vào trên Tờ khai thuế GTGT
Chưa nghe khái niệm này bao giờ, nếu bỏ từ doanh thu đi thì đã nghe rất nhiều lần.
có ý nghĩa như thế nào đối với cơ quan thuế ạ? Cơ quan thuế sẽ tính chỉ tiêu gì cho doanh nghiệp khi dựa trên nội dung này?
Có ý nghĩa rất nhiều trong công tác thống kê, kiểm tra. Công tác thống kê thì chỉ dành riêng cho cơ quan thuế, nhất là thời đại thông tin, còn công tác kiểm tra thì cho cả doanh nghiệp nữa. Nếu doanh nghiệp kê khai và hạch toán đúng thì tổng giá trị hóa đơn đầu vào của 12 tháng sẽ có và tương ứng cơ quan thuế so sánh số đó với các tài khoản có thể hạch toán các giá trị của hóa đơn đầu vào và suy ra doanh nghiêp có làm đúng hay sai để từ đó kiểm tra tiếp. Rồi còn làm nhiều nhiều cái nữa... phục vụ công tác quyết toán, kiểm tra, thanh tra...

Sao thì không sao nhưng cũng có thể mất một ít lợi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA