Kế toán

• Thread starter soccon07
  • Ngày gửi
S

soccon07

Trung cấp
19/4/07
162
1
18
37
HN
Các anh chị ơi, công ty mới thành lập thì kế toán phải làm những công việc gì? Công ty phải nộp các loại thuế ban đầu nào ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhien79

nguyenhien79

Mơ về nơi xa lắm
26/1/07
205
0
0
Ha Noi
bạn phải lên cơ quan thuế (nơi cty bạn đăng ký trụ sở)nộp hồ sơ thuế, mua HĐ, nộp thuế môn bài, làm tờ khai thuế TNDN tạm tính, bảng kế hoạch tiền lương.Nói chung phải đi lại nhiều nhiều đấy

S

soccon07

Trung cấp
19/4/07
162
1
18
37
HN
bạn phải lên cơ quan thuế (nơi cty bạn đăng ký trụ sở)nộp hồ sơ thuế, mua HĐ, nộp thuế môn bài, làm tờ khai thuế TNDN tạm tính, bảng kế hoạch tiền lương.Nói chung phải đi lại nhiều nhiều đấy

Em cảm ơn chị nhé!

giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Công ty mình cũng mới thành lập nè,mình đã nộp các khoản như Thuế Môn Bài(khoản này mình lên cục thuế gặp người quản lý thuế về mảng cty mình KD ấy họ sẽ nói mình nộp bao nhiêu tiền theo số vốn điều lệ trên giấy DKKD).Bạn về làm tiếp mấy mẫu nữa để lên nộp cho CQ quản lý thuế : Kê khai thuế TNDN tạm tính, bảng kế hoạch tiền lương (cty có bao nhiêu người, dự kiến trong năm thêm bao nhiêu người nữa, một người lương bao nhiêu => tổng quỹ lương dự kiến cả năm), nếu cty định mua TSCĐ thì nộp thêm bảng đăng ký trích khấu hao TSCĐ. Mấy mẫu biểu này bạn xin người quản lý thuế cty bạn đó, bước đầu là vậy... bước sau từ từ học hỏi rồi tính tiếp nhé!!
Mình cũng bước đầu gặp khó khăn như bạn vậy đó nhưng nhờ diễn đàn nên bớt khổ hơn..hìhì
Chúc bạn thành công!!!

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Cứ động cái gì cũng phải đặt thuế lên hàng đầu hay sao ấy nhỉ, hì..hì...doanh nghiệp mới thành lập bên cạnh thuế còn hàng bao nhiêu thứ ấy chứ, sổ sách kế toán, chứng từ đầu vào đầu ra hạch toán, kê khai (lại thuế rồi hì..hì..), văn phòng phẩm và các thứ phục vụ quản lý doanh nghiệp, đăng bố cáo thành lập, làm biển làm cửa. (lại liên quan đến thuế hì hì).., quy chế tài chính, quy chế nội quy công ty, tuyển người, hợp đồng lao động, bảo hiểm xã hội (cái khoản này ngại ghê...),vân vân và vân vân,... ở chỗ mình kế toán làm hết đấy...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA