chuyển địa điểm kinh doanh

• Thread starter haynham
  • Ngày gửi
H

haynham

Guest
4/2/07
15
0
0
42
hanoi
Công ty mình thành lập được 2 năm, nay co thay đổi địa điểm kinh doanh ,nhưng vẫn thuộc sự quản lý của CCT cũ mình đã làm công văn gửi CCT về việc chuyển đổi này.Vậy cty mình có bắt buộc phải đăng báo về việc chuyển địa điểm này không? .:wall::wall:Còn nữa, mình muốn làm dấu vuông tên Cty, địa chỉ, MST thì làm ở ngoài có được không?:imwithstu Vì trước mình làm ở đơn vị trực thuộc nên mình ko rành lắm về vấn đề này. Mong mọi người giúp đỡ. :thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

A New Day

Guest
17/12/05
63
0
6
TP.HCM
Công ty mình thành lập được 2 năm, nay co thay đổi địa điểm kinh doanh ,nhưng vẫn thuộc sự quản lý của CCT cũ mình đã làm công văn gửi CCT về việc chuyển đổi này.Vậy cty mình có bắt buộc phải đăng báo về việc chuyển địa điểm này không? .:wall::wall:Còn nữa, mình muốn làm dấu vuông tên Cty, địa chỉ, MST thì làm ở ngoài có được không?:imwithstu Vì trước mình làm ở đơn vị trực thuộc nên mình ko rành lắm về vấn đề này. Mong mọi người giúp đỡ. :thanx:

Haynham thân mến,
Khi công ty bạn chuyển địa điểm kinh doanh, thủ tục đầu tiên bạn phải lên sở Kế Hoạch Đâu Tư TP.HCM đăng ký thay đổi địa điểm kinh doanh trước.
Sau đó lên cơ quan thuế nơi cty bạn đăt trụ sở đăng ký sau.
Bạn thay đổi địa chỉ thì không cần phải đăng báo thì phải?
Còn con dấu vuông thì bạn ra ngoài đạt đâu có sao Đâu.
hình như gia của nó khoản 90 nghìn đồng.
Chúc bạn thành công

C

chung

Guest
27/2/06
8
0
0
42
Ha Noi
Các bạn ơi!
Có ai biết cái thôngtư 61/2007/TT-BTC hướng dẫn thực hiện xử lý vi phạm pháp luật về thuế có hiệu lực từ khi nào không?
Tớ đọc thì thấy nói có hiệu lực sau 15 ngày kể từ ngày đăng công báo, nhưng lại không nói rõ khi nào đăng công báo.
Theo tớ được biết thì thông tư này hướng dẫn thi hành nghị định 98/2007/NĐ-CP đấy.

H

hanhloi

Sơ cấp
24/7/04
24
0
1
Chắc công ty bạn thay đổi địa điểm kinh doanh nhưng vẫn trong cùng quận phải không, thủ tục đơn giản lắm, công ty mình cũng vừa làm xong.
1. Ban lên sở kế hoạch & đầu tư làm thay đổi ĐKKD
2. Sau khi có thay đổi kinh doanh mới rồi thì bạn làm
_ Công văn gửi cục thuế TP Hà Nội và chi cục thuế nơi quản lý
_ Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế Mẫu số 08
- Gửi kèm 1 bản photo công chứng ĐKKD mới

H

haynham

Guest
4/2/07
15
0
0
42
hanoi
Chắc công ty bạn thay đổi địa điểm kinh doanh nhưng vẫn trong cùng quận phải không, thủ tục đơn giản lắm, công ty mình cũng vừa làm xong.
1. Ban lên sở kế hoạch & đầu tư làm thay đổi ĐKKD
2. Sau khi có thay đổi kinh doanh mới rồi thì bạn làm
_ Công văn gửi cục thuế TP Hà Nội và chi cục thuế nơi quản lý
_ Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế Mẫu số 08
- Gửi kèm 1 bản photo công chứng ĐKKD mới
Cty đã hoàn tất thủ tục với sở kế hoạch đầu tư, đã làm công văn gửi Cục thuế và CCT. Mình đang làm thủ tục mua hóa đơn nhưng mình chưa làm tờ khai điều chỉnh thuế, bạn cho mình xin mẫu nhé!

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Nhờ các anh chị tư vấn giúp em các thủ tục thay đổi địa điểm trụ sở kinh doanh từ quận này sang quận khác với(từ Quận Đống Đa sang Quận Hoàng Mai), việc này liên quan tới Thuế và các con dấu, hóa đơn của công ty như thế nào ạ?Tks!

T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
Nhờ các anh chị tư vấn giúp em các thủ tục thay đổi địa điểm trụ sở kinh doanh từ quận này sang quận khác với(từ Quận Đống Đa sang Quận Hoàng Mai), việc này liên quan tới Thuế và các con dấu, hóa đơn của công ty như thế nào ạ?Tks!

Thủ tục với cq ĐKKD thì cứ theo quy định hướng dẫn mà làm, chuyển đi đâu khác hay cùng quận cũng phải thay đổi ĐKKD. Nếu khác quận thì phải làm lại con dấu và chuyển cơ quan thuế quản lý.
Thủ tục với thuế sẽ rắc rối hơn một chút, cty bạn phải chốt hóa đơn, chốt số thuế với chi cục thuế cũ xong rồi mới đến chi cục thuế mới làm thủ tục mua hóa đơn mới.
Có 1 thủ tục là cấp lại tờ GCN ĐK MST, ko biết địa phương khác thế nào chứ ở HN, Cục Thuế HN in luôn 1 dòng chữ vào dưới tờ MST là: do chi cục thuế XYZ quản lý, thế là chuyển quận là phải làm lại tờ khác. Đây là cái vớ vẩn nhất trong những cái vớ vẩn đặt ra để hành DN. DN chuyển trụ sở từ quận này sang quận khác thì MST hoàn toàn ko thay đổi, tự dưng lại thêm một thủ tục cấp lại tờ GCN MST khác cho tốn kém.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Cảm ơn bác tuankq, nghe quy trình trên cũng có vẻ hơi lằng nhằng và khá mất thời gian bác nhỉ?Có lẽ em phải nhờ bên tư vấn họ làm giúp thôi, ở HN bác nào biết công ty tư vấn nào làm chuyên nghiệp mà lại rẻ nữa thì giới thiệu cho em đi,tks

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Trời ui, hôm nay bên tư vấn họ yêu cầu 1300K cho các thủ tục:Bao gồm thay đổi ND GPKD + thay đổi con dấu tròn và dấu MST - không làm các thủ tục bên thuế( đấy là nể tình khách hàng quen),chết em mất thôi, chưa có doanh thu đã mất bao tiền...

H

huyenbi

Guest
13/6/07
47
0
6
nam định
thay đổi trụ sở kdoanh

Các anh chị ơi,cho em hỏi chút:Cty em thay đổi địa chỉ trụ sở,em đã làm xong thủ tục đăng ký kinh doanh,đã có giấy phép DKKD mới.Nhưng em chưa thông báo thuế,giả sử đến hôm nay em mới có giấy phép mới, thế từ đầu tháng đến giờ em vẫn lấy đầu vào theo địa chỉ cũ. Như thế liệu có trục chặc gì ko, khi em thông báo thay đổi với thuế? Em có nên lấy hóa đơn đầu vào,hoặc xuất hóa đơn trong thời gian này ko ạ?Lấy hóa đơn đầu vào,nếu ghi theo địa chỉ cũ rồi, lại phải hủy các hóa đơn đó, có đúng không ạ?
Giúp em với, các anh chị ơi!Em cảm ơn nhiều!

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Có ai có mẫu của Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu số 08 ko? Cho mình xin gấp, đang rất cần!
Mail: chip85chip@yahoo.com

L

lotushien

Sơ cấp
15/10/04
11
0
1
Hanoi
Mọi người ơi, cty tớ đã làm hồ sơ chuyển quận gửi cho CCT nhưng họ bảo phải làm quyết toán thuế xong mới được đi vì đã có tên trong danh sách quyết toán rồi. Tớ không biết có văn bản nào quy định như vậy không? Mọi người giúp tớ với.

T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
Mọi người ơi, cty tớ đã làm hồ sơ chuyển quận gửi cho CCT nhưng họ bảo phải làm quyết toán thuế xong mới được đi vì đã có tên trong danh sách quyết toán rồi. Tớ không biết có văn bản nào quy định như vậy không? Mọi người giúp tớ với.

Về nguyên tắc thì quyết toán hay ko phải có công văn, thông báo đến cty, ko thể nói miệng là xong đc. Nếu Chi cục thuế muốn đến DN để quyết toán thì phải thông báo và có thời hạn xác định cụ thể để Dn bố trí người và thời gian thực hiện.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA