Công ty mới thành lập có phải nộp tờ khai thuế TNDN tạm thời không?

• Thread starter syngoclien
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

anhsangxanh

Guest
24/4/07
23
0
0
ha noi
trời ơi, túm lại là phải thế nào đây? e làm cho công ty mới nhưng không kê tạm tính thuế tndn thì không mua được hóa đơn thì phải. chẳng biết phải làm thế nào nữa

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levy

Guest
trời ơi, túm lại là phải thế nào đây? e làm cho công ty mới nhưng không kê tạm tính thuế tndn thì không mua được hóa đơn thì phải. chẳng biết phải làm thế nào nữa

vẫn phải làm em ạ.

M

missu

Guest
15/7/06
22
0
0
42
hanoi
Cho em hỏi với
Doanh nghiệp bên em thành lập tháng 5/07. Em vẫn làm tờ khai thuế TNDN tạm nộp, n do không biết nên em chia số tiền phải nộp trên thành 4 quý, vậy em có phải nộp thuế TNDN cả 4 quý hay k.
Thanks anh chị nhiều....

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn chia thành 4 qúy nhưng thuế sẽ lấy tổng số tiền/3 qúy để tính tiền thuế phải nộp cho mỗi qúy (2, 3, 4). Qúy 2 thì bạn nộp đi nhưng qúy 3 thì có được kết quả như thế nào thì mới phải nộp hoặc có thể là không. Trong box Thuế TNDN nói nhiều lắm rồi, bạn chịu khó tra nhé!

Cho em hỏi với
Doanh nghiệp bên em thành lập tháng 5/07. Em vẫn làm tờ khai thuế TNDN tạm nộp, n do không biết nên em chia số tiền phải nộp trên thành 4 quý, vậy em có phải nộp thuế TNDN cả 4 quý hay k.
Thanks anh chị nhiều....

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Các bác cho em hỏi chút ạ, công ty em cũng mới thành lập tháng 5 2007. Nhưng mà mới làm tờ khai thuế TNDN và quỹ Lương, chưa đóng thuế tạm nộp. Vấn đề là xếp nói được miễn giảm thuế 2 năm nên kê thuế là 0%.
Vậy theo các bác thế có đúng kô, bên em là Phần mềm

T

thanhhung

LQT
Các bác cho em hỏi chút ạ, công ty em cũng mới thành lập tháng 5 2007. Nhưng mà mới làm tờ khai thuế TNDN và quỹ Lương, chưa đóng thuế tạm nộp. Vấn đề là xếp nói được miễn giảm thuế 2 năm nên kê thuế là 0%.
Vậy theo các bác thế có đúng kô, bên em là Phần mềm

Nói với sếp bạn không có thuế thu nhập doanh nghiệp 0% đâu. Có miễn thì miễn, giảm thì giảm nhưng không có loại nào 0%.

hanhks

hanhks

Trung cấp
23/8/07
134
0
0
38
Hà Nội
pivot.vn
Bạn làm tờ khai tạm nộp TNDN chưa
Và nếu chưa nộp thì bạn không phải nộp nữa theo Chế độ kế toán mới áp dụng từ 01/7/2007 bạn chỉ làm tờ khai thuế theo Quý.
VD: thuế TNDN quý I thì sang đầu tháng quý II ( Tháng 4) bạn mới phải tờ khai thuế TNDN quý I là nộp thuế.

Bác cho em hoi chế độ kế toán mơi áp dụng từ 1/7/2007 là chế độ kế toán nào vậy. Cái này em chưa nghe nói tới bao giờ.

C

cafe83

Guest
4/9/07
1
0
0
Hà Nội
Túm lại, cứ lên gặp cán bộ quản lý là tốt nhất, vì chi cục thuế mỗi nơi một kiểu ấy mà. Phải cãi lại cán bộ thuế ngay, nếu làm không đúng và liên quan đến tiền bạc, còn mấy cái biểu mẫu, giấy tờ, hồ sơ này thì cãi làm gì cho mệt, thêm bạn bớt thù để còn thọ lâu.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bác cho em hoi chế độ kế toán mơi áp dụng từ 1/7/2007 là chế độ kế toán nào vậy. Cái này em chưa nghe nói tới bao giờ.
Bác chưa nghe nói bao giờ mà sao bác phát biểu thế này:
Và nếu chưa nộp thì bạn không phải nộp nữa theo Chế độ kế toán mới áp dụng từ 01/7/2007 bạn chỉ làm tờ khai thuế theo Quý.
VD: thuế TNDN quý I thì sang đầu tháng quý II ( Tháng 4) bạn mới phải tờ khai thuế TNDN quý I là nộp thuế.

Không có Chế độ kế toán nào áp dụng từ ngày 01/7/2007 cả mà chỉ có Thông tư 60/2007/TT-BTC về Luật quản lý thuế sẽ áp dụng đối với các loại thuế kê khai theo tháng từ kỳ tính thuế tháng 7/2007.

N

nguyenthuhoai

Trung cấp
26/6/07
82
0
0
Thanh hoa
cho em hoit thêm nếu trong quý III cty vẫn chưa có một đồng doanh thu nào thì em vẫn phải kê khai ạ: còn các chỉ tiêu
1 ko có DT
2. chi phí thực tế : cái chỉ tiêu này em tập hợp toàn bộ chi phí trong kỳ đúng ko ạ?
:wall: Mong các anh chị trả lời hộ em?:wall:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
cho em hoit thêm nếu trong quý III cty vẫn chưa có một đồng doanh thu nào thì em vẫn phải kê khai ạ
Chưa có đồng doanh thu nào thì vẫn phải kê khai thuế TNDN.

còn các chỉ tiêu
1 ko có DT
2. chi phí thực tế : cái chỉ tiêu này em tập hợp toàn bộ chi phí trong kỳ đúng ko ạ?
:wall: Mong các anh chị trả lời hộ em?:wall:
1. Doanh thu thực tế phát sinh trong kỳ [10]: 0
2. Chi phí thực tế phát sinh trong kỳ [11]: Toàn bộ chi phí trong kỳ

N

nguyenthuhoai

Trung cấp
26/6/07
82
0
0
Thanh hoa
cảm ơn chị Tú anh nha!
EM ngoài Bắc cơ xa quá nếu ko em sẽ nhập hội đi chơi với các anh chị thì vui quá hihi

koohii ga

koohii ga

Guest
3/8/07
103
1
0
41
JP
Xin cho em hỏi, trường hợp doanh nghiệp được miễn thuế trong 3 năm thì sao ạh?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Miễn thuế trong 3 năm thì vẫn phải nộp Tờ khai thuế và Quyết toán thuế. Nhưng trên tờ khai và quyết toán ghi rõ số thuế được miễn. Khi được miễn thì số thuế phải nộp sẽ là 0.

Xin cho em hỏi, trường hợp doanh nghiệp được miễn thuế trong 3 năm thì sao ạh?

H

Hisun

Guest
Cho em hỏi với
Thanks anh chị nhiều....
Bạn không phải nộp 4 quý, nhưng nếu quý II bạn nộp bẳng 1/4 cả năm thì mình chắc là thuế sẽ bắt nộp thêm đấy, (phải tạm nộp bằng 1/3 số dự kiến cả năm). Nên nộp sớm đi không lại bị coi là chậm nộp đây!

H

Ha Toan Tuan

Guest
Chào các bạn Công ty mới thành lập ngày 30/ 8/2007 thì mình có phải làm tờ khai tính thuế TNDN tạm tính không? nếu phải làm theo quý thì sang tháng 10 mình mới phải làm tờ khai thuế TNDN ? mong các bạn giúp mình với.

N

nguyenthuhoai

Trung cấp
26/6/07
82
0
0
Thanh hoa
có bạn ạ vẫn phải làm bình thường
DT:0
CHi phí: theo CP phát sinh thực tế
Đến 31/10/2007 là hạn cuối cùng để bạn nộp thuế TNDN tạm tính Q3.
Thân

B

BMC

Guest
17/7/07
30
0
0
Hà nội
Nguyễn Tú Anh nói đúng rồi đó. nếu Công ty bạn thành lập từ ngày 1/7/2007 trở đi thì không phải làm tờ khai dự kiến TNDN đâu.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.