chuyển nhượng hợp đồng cho thuê tài chính

• Thread starter ngocmycntt
  • Ngày gửi
N

ngocmycntt

Guest
mong anh chị giúp em!
Công ty TNHH của em chuyển từ cở sở lên. Lúc trước ở cơ sở có thuê TC một chiếc xe tải nhỏ, khi chuyển lên cty thì chỉ còn góp có 3 kỳ nữa là xong. nhưng lúc ở cơ sở không có đăng ký khấu hao cho tài sản đó.
Vậy bây giờ em nên hoạch toán thế nào cho việc chuyển nhượng đó. em ko biết trích hao hao tài sản đó với giá trị bao nhiêu? em có phải làm biên bản thẩm định lại giá trị tài sản lúc chuyển nhượng ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenminhduc

Guest
12/12/06
97
0
0
TP HCM
Bạn hãy đọc QĐ 206/2003 của BTC:
Nguyên giá TSCĐ của hộp cá nhân, hộ kinh doanh khi chuyển thành doanh nghiệp mà không có hóa đơn là giá do DN tự xác định và chịu trách nhiệm pháp lý về việc định giá này.
Thời gian khấu hao=(Giá trị hợp lý của TSCĐ/(chia)giá của TSCĐ cùng loại đang bán trên thị trường)X (nhân) Thời gian sử dụng theo khung quy định tại QĐ 206/2003
Thân ái

N

nguyenminhduc

Guest
12/12/06
97
0
0
TP HCM
Bạn hãy đọc QĐ 206/2003 của BTC:
Nguyên giá TSCĐ của hộ cá nhân, hộ kinh doanh khi chuyển thành doanh nghiệp mà không có hóa đơn là giá do DN tự xác định và chịu trách nhiệm pháp lý về việc định giá này.
Thời gian khấu hao=(Giá trị hợp lý của TSCĐ/(chia)giá của TSCĐ cùng loại đang bán trên thị trường)X (nhân) Thời gian sử dụng theo khung quy định tại QĐ 206/2003
***Giá trị hợp lý: là giá do DN bạn tự xác định đó
Thân ái

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA