Đăng ký lương tháng 13 vào quỹ lương

• Thread starter Ng T Vân Nga
  • Ngày gửi
Ng T Vân Nga

Ng T Vân Nga

Trung cấp
Các anh các chị cho em hỏi gấp với! Em được biết lương tháng 13 được tính vào chi phí nếu có đăng ký trong bảng đăng ký kế hoạch tiền lương, và trong năm đó công ty làm ăn không bị thua lỗ.Nhưng em không hiểu là phải đăng ký thế nào, có phải đăng ký mức lương đó không, chẳng nhẽ công ty thích trả bao nhiêu cũng được? Em đang muốn hoàn thiện thủ tục để đưa tháng lương thứ 13 vào chi phí, em phải làm thế nào, rất mong các anh chị đi trước chỉ bảo giúp em.:wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Các anh các chị cho em hỏi gấp với! Em được biết lương tháng 13 được tính vào chi phí nếu có đăng ký trong bảng đăng ký kế hoạch tiền lương, và trong năm đó công ty làm ăn không bị thua lỗ.Nhưng em không hiểu là phải đăng ký thế nào, có phải đăng ký mức lương đó không, chẳng nhẽ công ty thích trả bao nhiêu cũng được? Em đang muốn hoàn thiện thủ tục để đưa tháng lương thứ 13 vào chi phí, em phải làm thế nào, rất mong các anh chị đi trước chỉ bảo giúp em.:wall::wall:

Khi bạn đăng ký kế hoạch tiền lương thì cộng lương tháng 13 vào. Thế thôi còn ngoài ra trong hợp đồng lao động hoặc thỏa ước lao động phải đề cập đến lương tháng 13.

Ng T Vân Nga

Ng T Vân Nga

Trung cấp
rk106 cho mình hỏi thêm với trong bản đăng ký kế hoạch tiền lương mình phải đăng ký thế nào về tháng lương tháng 13, có phải đăng ký ở mục các quy định khác không? Nghe nói phải đăng ký cả những khoản mềm khác nếu muốn đưa vào chi phí lương phải không? Cảm ơn rk106 trước nhé

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
rk106 cho mình hỏi thêm với trong bản đăng ký kế hoạch tiền lương mình phải đăng ký thế nào về tháng lương tháng 13, có phải đăng ký ở mục các quy định khác không? Nghe nói phải đăng ký cả những khoản mềm khác nếu muốn đưa vào chi phí lương phải không? Cảm ơn rk106 trước nhé

Kế hoạch tiền lương thì có gì đâu bạn: đây là "kế hoạch" thôi mà! Đã là kế hoạch thì đâu có tuyệt đối!

Nghe nói phải đăng ký cả những khoản mềm khác nếu muốn đưa vào chi phí lương phải không? Cảm ơn rk106 trước nhé
Ý bạn thế nào thì rk106 chưa hiểu!

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước

Kế hoạch tiền lương thì có gì đâu bạn: đây là "kế hoạch" thôi mà! Đã là kế hoạch thì đâu có tuyệt đối!

Nghe nói phải đăng ký cả những khoản mềm khác nếu muốn đưa vào chi phí lương phải không? Cảm ơn rk106 trước nhé

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
rk106 cho mình hỏi thêm với trong bản đăng ký kế hoạch tiền lương mình phải đăng ký thế nào về tháng lương tháng 13, có phải đăng ký ở mục các quy định khác không?

Ng T Vân Nga

Ng T Vân Nga

Trung cấp

chẳng hạn như lương tháng 13 cũng có thể coi là khoản mềm vì nó là thưởng cuối năm, ngoài ra còn có thưởng tăng năng suất lao động hay ăn trưa gì đó...,mình đang thắc mắc điều này

Z

zubich2005

Guest
16/9/06
6
0
1
TPHCM
Kế toán lương và các khoản trích theo lương

Nếu DN của mình, ngoài lương Tháng 13, các khoản chi thưởng thêm ngoài cho Ban Lãnh Đạo, Giám Đốc, CT HĐTV , thì có đưa vào CP hợp lý không? & hạch toán vào đâu , như thế nào?

Vậy nếu khi hạch toán nên trích quỹ phúc lợi khen thưởng để cuối năm lấy ra chi, có cần theo tỷ lệ nào không? Trường hợp không trích trước thì đưa vào CP chịu thuế TNDN, sai hay đúng thưa bà con? Ai biết xin chỉ dùm, xin cám ơn nhiều nhiều!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA