Kinh nghiệm quyết toán thuế

• Thread starter Nguyen Le My
  • Ngày gửi
Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội
Bác nào có kinh nghiệm về quyết toán thuế về DNSX. chỉ giáo cho tụi em với. Doanh nghiệp mình lao động thời vụ nhiều, không biết có phải làm hợp đồng không nhỉ? Sổ sách có phải đóng dấu của Công ty ko các Bác nhỉ! Em mới bắt đầu làm Kế toán Thuế nên lơ mơ lắm. Hy vọng các Bác cho ít bí quyết. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

A New Day

Guest
17/12/05
63
0
6
TP.HCM
Bác nào có kinh nghiệm về quyết toán thuế về DNSX. chỉ giáo cho tụi em với. Doanh nghiệp mình lao động thời vụ nhiều, không biết có phải làm hợp đồng không nhỉ? Sổ sách có phải đóng dấu của Công ty ko các Bác nhỉ! Em mới bắt đầu làm Kế toán Thuế nên lơ mơ lắm. Hy vọng các Bác cho ít bí quyết. Thanks!
Quyết toán ở DNSX thì minh ko biết có khác nhiều với dịch vụ ko?
Nhưng qua đợt quyết toán vừa rồi mình khuyên bạn nên chuần bị hóa đơn đầu ra , đầu vào rỏ ràng, đầu đủ.
Sổ sách, phiếu thu, phiếu chi phải ký tên và đóng dấu dủ bạn ạ. Và còn nữa hợp đồng thời vụ chẵng nhưng phải làm mà còn làm cho chặc chẻ vào. trong hợp đồng lao động phải ghi rỏ các khoản phụ cấp như lương tháng 13 hoăc tiền cơm trưc, điện thoại....
Bạn đừnng quá lo lắng, các bác thuế xuống kêu gì thì mình mang ra đó là được.

Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội
Cảm ơn bạn A New day nhiu. Mình sẽ nghe theo lời khuyên của bạn. Hy vọng mọi cái sẽ ổn!

C

chuyengiaketoan

lãng tử vô tình
21/7/07
258
2
0
Hà nội, TP HCM
Le my ah.
Quyết toán trong DNSX ngoài việc giống các DN thương mại khác em còn phải chú ý đến việc tập hợp chi phí, tính giá thành sản phẩm cho rõ ràng và chính xác. Các khoản chi phí vượt mức em không được đưa vào giá thành trong kỳ đâu.
Anh định hướng dẫn em thêm nhưng phải đi rồi. Chúc em thành công

Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội
Em cảm ơn Anh chuyengiaketoan đã cho em biết thêm chút kinh nghiệm về DNSX nha!

Sửa lần cuối:
hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Nếu cho ai đó một lời khuyên khi Quyết toán, cho dù ở bất cứ đơn vị nào. Tôi chỉ gói gọn trong một câu như thế này bạn My ạ, là "Án tại hồ sơ". Khi làm một nghiệp vụ phát sinh nào đó, những người bạn kế toán hãy nghĩ đến lúc thanh tra kiểm tra. Nếu được vậy thì mình sẽ biết cách xác định được là sẽ làm gì thôi. Thêm nữa, để có thể xuất hoặc thu một khoản tiền nào đó, phải giải thích được là thu từ đâu, nguyên nhân để có được nó, tương tự như vậy đối với một nghiệp vụ chi cũng vậy, phải trả lời được là tại sao phải chi , chi bao nhiêu là hợp lý, để chi được thì quá trình phải như thế nào. Chúc mọi điều tốt lành.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA