Cho mình hỏi về cách tính giá thành ngành gỗ.

• Thread starter ntloan
  • Ngày gửi
N

ntloan

Guest
21/7/07
17
0
0
Ha noi
Các bạn ơi,
Mình là thành viên mới của wkt, có một số câu hỏi muốn tham khảo ý kiến của các bạn.
Có ai có kinh nghiệm làm trong ngành gỗ cho mình tham khảo về cách tính giá thành với, phải tính theo cách nào để có hiệu quả nhất? bởi vì còn phải tính dở dang cho rất nhiều đơn hàng khác nhau, hơn nữa tháng nào cũng có rất nhiều sp mới. Ở cty mình mỗi tháng là mỗi seri sp khác nhau (trừ dd đầu kỳ) nên mệt quá.
Có bạn nào có file cho mình tham khảo với nhé or tư vấn cho mình cách làm co hiệu quả nhất.
Cảm ơn các bạn nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Hồi sáng mình có hỏi về cách tính Z của ngành gỗ mà chẳng có ai hồi âm cho 1 từ, buồn quá đi mất
Các cao thủ đâu hết rồi, giúp mình 1 tay mình sẽ hậu tạ.:)).

Câu hỏi của bạn chưa rõ lắm, nên các bạn khác chưa nắm rõ để trả lời bạn.

Các bạn ơi,
Mình là thành viên mới của wkt, có một số câu hỏi muốn tham khảo ý kiến của các bạn.
Có ai có kinh nghiệm làm trong ngành gỗ cho mình tham khảo về cách tính giá thành với, phải tính theo cách nào để có hiệu quả nhất? bởi vì còn phải tính dở dang cho rất nhiều đơn hàng khác nhau, hơn nữa tháng nào cũng có rất nhiều sp mới. Ở cty mình mỗi tháng là mỗi seri sp khác nhau (trừ dd đầu kỳ) nên mệt quá.
Có bạn nào có file cho mình tham khảo với nhé or tư vấn cho mình cách làm co hiệu quả nhất.
Cảm ơn các bạn nhiều nhiều.

Hơn nữa trong WKT đã có hơn 3 topic nói về giá thành sản phẩm ngành gỗ, bạn tìm đọc,
Ví dụ bạn vào đừơng dẫn sau để đọc, tham khảo rồi hỏi tiếp.
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=23509

N

ntloan

Guest
21/7/07
17
0
0
Ha noi
Câu hỏi của bạn chưa rõ lắm, nên các bạn khác chưa nắm rõ để trả lời bạn.

Hơn nữa trong WKT đã có hơn 3 topic nói về giá thành sản phẩm ngành gỗ, bạn tìm đọc,
Ví dụ bạn vào đừơng dẫn sau để đọc, tham khảo rồi hỏi tiếp.
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=23509

Cảm ơn anh levanton.
Cty em sx bàn ghế tủ kệ, nhưng mỗi tháng là một quy cách khác nhau (vì làm theo đơn hàng), hiện tại e đang tính theo định mức, chi phí 622, 627 thì phân bổ theo 621 nhưng vẫn cảm thấy chưa ổn.
Anh có tài liệu gì về cách tính theo hệ số ko? cho e coi ké với, có học rồi nhưng chưa bao giờ use nên quên hết rồi,
Bà con nào có tài liệu thì post lên cho em xin.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA