Không làm quyết toán thuế thì số phải nộp đầu kỳ là số nào đây?

• Thread starter lananhdavi
  • Ngày gửi
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Anh chị ơi! em có một vấn đề này muốn trao đổi với cả nhà mong được sự giúp đỡ ạ.Công ty em đầu năm nay đã đi TẠM nộp thuế TNDN trong 2 quý vừa rồi theo thông báo của bên cơ quan thuế gửi về. theo em được biết thì các ktoán trước không hề làm tờ Kê Khai Tự Nộp Thuế TNDN , chỉ khi nào có thông báo của cơ quan thuế mới xách tiền đi nộp. mà theo em nhận thấy 6 tháng đầu năm nay cty không thu được LN vậy số thuế tạm nộp đó là ntn? Khi nào mình làm tờ quyết toán thì cty sẻ được hoàn lại đúng k?Do Năm trước cũng không làm tờ QToán thuế TNDN nên em không biết giờ Xác Định KQKD có phần " tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước" Em lấy số còn phải nộp đầu Kỳ Là số nào đây? Cả nhà tư vấn giùm em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

Gã Sẹo

Cao cấp
16/7/07
319
4
18
63
Hà nội
Anh chị ơi! em có một vấn đề này muốn trao đổi với cả nhà mong được sự giúp đỡ ạ.Công ty em đầu năm nay đã đi TẠM nộp thuế TNDN trong 2 quý vừa rồi theo thông báo của bên cơ quan thuế gửi về. theo em được biết thì các ktoán trước không hề làm tờ Kê Khai Tự Nộp Thuế TNDN , chỉ khi nào có thông báo của cơ quan thuế mới xách tiền đi nộp. mà theo em nhận thấy 6 tháng đầu năm nay cty không thu được LN vậy số thuế tạm nộp đó là ntn? Khi nào mình làm tờ quyết toán thì cty sẻ được hoàn lại đúng k?Do Năm trước cũng không làm tờ QToán thuế TNDN nên em không biết giờ Xác Định KQKD có phần " tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước" Em lấy số còn phải nộp đầu Kỳ Là số nào đây? Cả nhà tư vấn giùm em với

- Đầu năm đã tạm nộp thuế TNDN tức là công ty bạn đã tạm ứng trước cho cơ quan thuế một khoản thuế TNDN mà bạn ước tính cả năm.
- Đến cuối năm bạn thực hiện làm báo cáo tài chính năm để xác định số thuế TNDN phải nộp trong năm là bao nhiêu. Nếu đã nộp đủ hoặc thừa rồi thì để đó chờ quyết toán, nếu thiếu thì khẩn trương nộp thêm cho khớp.
nói thêm 1 chút : bạn sử dụng cái TK3334 mà theo dõi cái thuế này, nếu thấy lệch thì phải tìm ngay nguyên nhân mà điều chỉnh.
Theo GS hiểu thì có thể công ty bạn sẽ bị phạt về chế độ sổ sách kế toán đó, bởi công ty bạn "chả có cái gì cả". Nhanh nhanh mà hoàn thiện lại đi.
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA