Đăng ký Mã số thuế Nhập khẩu

• Thread starter WhoamI
  • Ngày gửi
W

WhoamI

Cao cấp
Giám đốc nói mình đi đăng ký mã số thuế Nhập khẩu vì bên mình chuẩn bị kinh doanh NK, nhưng do chưa làm bao giờ nên mình không biết thủ tục gồm những gì, bắt đầu từ đâu, phải qua những cơ quan nào. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với, hoặc trong diễn đàn đã có thảo luận thì chỉ giúp cho mình đường link! Xin cảm ơn rất nhiều! :thank :thank :thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Nếu ở HN thì cầm 1 tờ DKKD và giấy giới thiệu, ĐKMST đến tòa nhà cục hải quan ở ngã tư đường Nguyễn Phong sắc và đường Tô Hiệu thì người ta cho tờ mẫu về nhà khai.

L

lpminh

Guest
Đăng ký mã số thuế NK rất đơn giản thôi nhưng bạn nên lưu ý khi đi lấy nhớ xem lại địa chỉ công ty bạn ở trên đó vì rất nhiều công ty địa chỉ trên đó toàn bị thiếu hoặc sai thôi, như vậy lại phải đi lại nhiều lần để sửa đấy.

W

WhoamI

Cao cấp
Thanks cam_to_80, lpminh, Summer nhiều!
Công ty mình đã hoàn tất thủ tục đăng ký rồi.Và mình cũng không phải là người trực tiếp đi làm, thật may! dù là KT nhưng mình dị ứng với mấy khoản thủ tục lắm!
Bạn summer thật nhiệt tình, tiếc cái là mình ở Hà Nội nếu ở TP HCM chắc chắn mình sẽ liên lạc với bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA